🔥 Bài đăng hot nhất

Mẹ chồng nói xấu mình thì nên xử lí sao các chị ơi

Hi mọi người trong cộng đồng

Mình năm nay 27 tuổi, lấy chồng đã được 3 năm, mình đang hiện làm việc tại nhà do mình bán hàng online trên các nền tảng xã hội. Chồng mình là công nhân ở xí nghiệp. Sau khi kết hôn với chồng, mình về sống chung với gia đình chồng như bao gia đình khác. Mẹ chồng của mình là một người phụ nữ khó tính và hay soi mói mình.

Vừa rồi 1/3/2024 mình được chồng tặng cho một chiếc vòng cổ rất đẹp. Chiếc vòng cổ này là quà kỷ niệm 3 năm ngày cưới của hai vợ chồng. rất thích và thường xuyên đeo nó.

Tuy nhiên, mẹ chồng của mình lại không thích chiếc vòng cổ này. Bà cho rằng nó quá lòe loẹt và không phù hợp với một người phụ nữ đã có gia đình. Bà liên tục khuyên mình tháo chiếc vòng cổ ra, nhưng mình không đồng ý.

Vì chuyện này, mẹ chồng và mình thường xuyên xảy ra mâu thuẫn. Mẹ chồng của mình liên tục nói xấu con dâu với mọi người trong gia đình và cả hàng xung quanh. Mình cảm thấy rất buồn và tủi thân. Sau vụ đó thì mình tháo hẳn ra và cất tủ rồi ạ.

Có ai đã gặp trường hợp như này chưa ạ, cho em xin lời khuyên được không ạ, mình mong muốn cải thiện mối quan hệ mẹ chồng - nàng dâu vì mình lấy chồng xa xứ chỉ có một mình mình, không được ở gần cha mẹ anh chị em ruột nên chỉ có thể chiều lòng mẹ chồng thôi :( Mẹ ruột mình cũng bảo mình phải biết chiều và lấy lòng mẹ chồng không đượce cãi. Nhưng mà sau vụ đó mình đã cảm thấy rất buồn đó mọi người ơi, mong mọi người cho em ít lời khuyên được không ạ huhu

2
16k
5 Bình luận

5 bình luận

Muốn chiều lòng mẹ chồng thì bạn mua tặng bà món quà, lâu lâu tặng bà gì đó, vật chất quyết định ý thức mà, còn nếu bạn không muốn xây dựng mqh này thì kệ bà ưng nói gì nói.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

có thể là do bà ganh tị vì ck mua cho bạn mà không mua cho bà?

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình chưa sống chung với mẹ ck nên k biết nói sao

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chuyện mẹ chồng nàng dâu muôn thủa nhỉ haizzz

1 tháng trước
Thích
Trả lời

kiểu bà thấy con trai mua quà cho con dâu mà k mua cho mẹ nên vậy đó

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!