🔥 Bài đăng hot nhất

Mẹ chồng giả tạo có sống chung được không ?

Mình mới về làm dâu được vài tháng. Mẹ chồng vốn là người phụ nữ đảm đang, nấu ăn ngon. Tuy nhiên, bà lại có thói quen nấu canh chua rất cay. Mình vốn không ăn được cay, nhưng vì muốn chiều lòng mẹ chồng nên cố gắng ăn.

Có một lần, mình nấu canh chua theo khẩu vị của mình, ít cay hơn so với bình thường. Mẹ chồng nếm thử và không hài lòng. Bà chê bai mình nấu ăn dở, không biết nấu canh chua. Mình buồn và tủi thân, nhưng không dám nói gì.

Sau đó mình có nói với chồng, và chồng cũng có chia sẻ với mẹ chồng mình về việc mình không thể ăn cay nhưng sau đó thì mẹ chồng mình cũng nhận ra và hứa là sau này sẽ để ý đến mình hơn.

Nhưng mà mình không ngờ rằng, từ sau việc đó, thì mỗi lúc không có chồng mình ở nhà thì mẹ chồng lại trách mắng và chỉ chiết mình vì mình đi mách chồng như vậy. Từ sau việc đó thì mẹ chồng lúc nào cũng bắt bẽ mình những chuyện nhỏ nhặt và vô lí ví dụ như mình quét nhà mà nhà còn tóc rơi vãi trên sàn là cũng quay sang chửi mình ý. Chỉ khi nào chồng về đến nhà thì lúc đấy mình mới thấy nhẹ nhõm được vì những lúc đấy mẹ chồng tỏ ra rất yêu thương mình.

Vậy theo các chị em là bây gioừ em nên xử trí như nào với mẹ chồng em đây ạ, chứ em ở nhà chồng mà áp lực quá ạ huhu

2
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Thật sự khổ tâm nhỉ, sống chung việc ai người ấy làm đi cứ soi rồi xét nét từng cái nhỏ nhặt để làm gì, con nào mà chẳng là con. khổ cho các bà quá

1 tháng trước
Thích
Trả lời

sống chung một nhà mà như v thì khó sống quá

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Như vậy khó sống lắm, b bàn với chồng ra ở riêng xem sao

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!