🔥 Bài đăng hot nhất

mất ngủ

xin chào bác sĩ.

Mẹ em bị mất ngủ cả ngày không ngủ được sáng dậy cơ thể yếu và run, đi khám thì các bác sĩ có cho 1 số thuốc như nykob, stylux nhưng khi hết uống thuốc thì vẫn mất ngủ và rất mệt mỏi, mong các bác sĩ có thể cho biện pháp điều trị ạ

3
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Uống kết hợp các loại trà như tâm sen nhe, ngâm chân trc ngủ cũng giúp dễ ngủ còn có nhiều tác dụng tốt lắm ạ, có các loại bịt mắt ngủ cũng hay á, bạn nên thử nha

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Uống tâm sen chưa bạn, mỗi ngày uống điều trị dần dần, uống một chén trước khi ngủ, ngâm chân nước ấm. giữu không giân yên tĩnh dễ chịu. Và nên tập đi ngủ đúng giờ ví dụ 8h tối lên giường nằm, ngủ, ko ngủ cũng nằm nhắm mắt. tập mãi cho thành quen. Nếu mất ngủ quá lâu nên đi khám lại nếu đã điều trị mà ko khỏi

1 tháng trước
Thích
Trả lời

B thử uống trà tâm sen, nhuỵ hoa nghệ tây xem sao

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Rất tiếc nghe về tình trạng mất ngủ của mẹ bạn. Mất ngủ có thể gây ra nhiều vấn đề sức khỏe và ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống. Tuy nhiên, việc điều trị mất ngủ không chỉ dựa vào việc sử dụng thuốc. Đầu tiên, bạn nên đảm bảo mẹ bạn có một môi trường ngủ thoải mái và yên tĩnh. Hãy tạo thói quen đi ngủ và thức giấc vào cùng một thời gian hàng ngày. Tránh ăn quá no hoặc uống nhiều cafein trong thời gian gần giờ đi ngủ. Ngoài ra, tập thể dục đều đặn và kiểm soát căng thẳng cũng có thể giúp cải thiện giấc ngủ. Nếu các biện pháp trên không đủ hiệu quả, bạn nên đến gặp bác sĩ chuyên khoa tâm thần để được tư vấn và chẩn đoán chính xác. Bác sĩ có thể đề xuất các phương pháp điều trị khác như terapi hành vi, terapi tâm lý hoặc sử dụng thuốc theo chỉ định. Hãy nhớ rằng mỗi người có thể có nguyên nhân và cách điều trị riêng cho mất ngủ. Việc tìm hiểu và tham khảo ý kiến của bác sĩ là quan trọng để tìm ra giải pháp phù hợp cho mẹ bạn. Chúc mẹ bạn sớm có giấc ngủ ngon và khỏe mạnh!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!