🔥 Bài đăng hot nhất

[🔴 LIVESTREAM] TĂNG SINH LÀNH TÍNH TUYẾN TIỀN LIỆT: HIỂU RÕ ĐỂ GIẢM BỚT ÂU LO

✅ Tăng sinh lành tính tuyến tiền liệt là một bệnh thường gặp ở nam giới tuổi trung niên. Tuy nhiên, không phải ai cũng hiểu rõ về bệnh này cũng như nguyên nhân gây ra và cách nhận biết.

🔵Hello Bacsi đồng hành cùng Pierre Fabre mang đến chủ đề: Tăng sinh lành tính tuyến tiền liệt: Hiểu rõ để giảm bớt âu lo.

👉 Để giúp các bạn hiểu rõ hơn về tăng sinh lành tính tuyến tiền liệt, các triệu chứng của bệnh và phương pháp điều trị hiệu quả nhất.

Livestream có sự tham gia của:

🧑‍⚕️PGS.TS.BS Nguyễn Tuấn Vinh, Chủ tịch Hội Tiết niệu - Thận học TP.HCM, Nguyên Trưởng khoa Niệu B - Bệnh viện Bình Dân.

🙎‍♂️MC Thanh Phú.

⏰ 13:00 ngày 05.12.2023 trên fanpage Hello Bacsi.

🔥 Xem ngay

#Pierrefabre #Hellobacsi #Livestream #tăngsinhlànhtínhtuyếntiềnliệt

20
16k
36 Bình luận

36 bình luận

Chủ đề rất hay và rất thiết thực

5 tháng trước
Thích
Trả lời

mình có theo dõi nè, bs Vinh nói hay lắm, chủ đề nhạy cảm nhưng bác nói nghe rất dễ chịu

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn chương trình bổ ích

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Chương trình livestream trực tiếp rất hay, rất bổ ích ạ

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Chương trình này rất bổ ích cho tất cả mọi người, cảm ơn chương trình và bác sĩ đã nhiệt tình tư vẫn, giải đáp thắc mắc cho mọi người

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn bác sĩ và chương trình đã mang đến những thông tin rất hay và bổ ích

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Theo tìm hiểu em thấy thuốc Permixon có chiết xuất từ cây cọ lùn thì đây là thuốc tây thảo dược như bác chia sẻ hay là thực phẩm chức năng giống như các sản phẩm như Trinh nữ hoàng cung?

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Quý Anh

Chào bạn,

Permixon là thuốc thảo dược, có chiết xuất n-hexane serenoa repens (cây cọ lùn) được đăng ký dưới dạng là thuốc và được Hiệp hội Tiết niệu châu Âu (EAU) và Hiệp hội Thận - Tiết niệu Việt Nam (VUNA) khuyến cáo sử dụng trong điều trị tăng sinh lành tính tuyến tiền liệt. Thuốc được chứng minh là điều trị hiệu quả tăng sinh tuyến tiền liệt và giúp bảo tồn chức năng tình dục của nam giới.

*Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Thưa bác sĩ để khám tuyến tiền liệt bệnh nhân cần làm những xét nghiệm gì, khám những gì và cần quan tâm đến những chỉ số nào?

5 tháng trước
Thích
Trả lời

anhvaembnno1

Chào bạn,

Việc khám phì đại tuyến tiền liệt sẽ tùy vào tình hình, bác sĩ sẽ tiến hành thăm khám, khám cận lâm sàn, siêu âm, x-quang, xét nghiệm vi khuẩn... để xác định bệnh. Chỉ số quan trọng để xác định phì đại tuyến tiền liệt là PSA. Những người có tốc độ tăng PSA < 0.75 ng/mL/năm có nguy cơ mắc bệnh tuyến tiền liệt lành tính.

*Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bác sĩ, tôi là lái xe và mới phát hiện bị tăng sinh lành tính tuyến tiền liệt và được bác sĩ kê Permixon 160mg thì có tác dụng phụ gì đến việc lái xe như buồn ngủ, chóng mặt hay không?

5 tháng trước
Thích
Trả lời

TuThanh

Chào bạn,

Không dùng thuốc Permixon lúc đang đói vì có thể khiến buồn nôn, nôn. Ngoài ra, 1 số trường hợp mẩn cảm với thành phần của thuốc có thể gặp các tác dụng phụ không mong muốn như: đau bụng, ngứa, nổi ban đỏ, nhức đầu.

Nếu bạn gặp bất kỳ tác dụng phụ không mong muốn nào trong quá trình sử dụng thuốc, hãy ngừng thuốc và thông báo cho bác sĩ, dược sĩ để có hướng xử lý kịp thời.

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Thưa bác sĩ thuốc điều trị tăng sinh lành tính tuyến tiền liệt thường dùng trong bao lâu và nếu dùng lâu dài thì cần lưu ý những gì không?

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Tran Thuy

Chào bạn,

Việc dùng thuốc điều trị phì đại tuyến tiền liệt trong bao lâu còn phụ thuộc vào từng đối tượng bệnh, giai đoạn bệnh khác nhau. Để thuốc phát huy hết tác dụng, bạn cần tuân thủ theo quy định dùng thuốc của bác sĩ chủ trị: uống đúng thuốc, đúng liều, đúng thời gian, không tự ý bỏ thuốc, đổi thuốc.

4 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 14 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!