🔥 Bài đăng hot nhất

Lạnh nhạt chuyện chăn gối có phải bị ảnh hưởng do điều trị tăng sinh lành tính tuyến tiền liệt?

Chào các anh chị,

Chồng e năm nay 42 tuổi, dạo gần đây em thấy chồng em khá lạnh nhạt với em trong chuyện chăn gối và thường xuyên cáu gắt. Trước đây anh ấy hay đi tiểu đêm, ban ngày thì cũng ra vào nhà vệ sinh thường xuyên nên có ra phòng khám tư để người ta cho thuốc điều trị tăng sinh lành tính tuyến tiền liệt. Nhưng dạo gần đây chuyện vợ chồng không còn như trước, tụi em kết thúc nhanh hơn bình thường và em thấy chồng mình cũng không còn mặn mà lắm. Cho em hỏi liệu đây có phải là ảnh hưởng khi dùng thuốc điều trị tăng sinh tuyến tiền liệt không? Loại thuốc mà mọi người hay dùng là gì và có bị tình trạng như chồng em không ạ? Em cám ơn.

393
20k
532 Bình luận

532 bình luận

Em bị mấy tháng nay được bác sĩ cho dùng permixon em đang uống thấy cải thiện từ từ nè, từ khi dùng thuốc này thì quan hệ bình thường, thấy nó không ảnh hưởng gì, chị khuyên anh nhà đi tái khám lại đổi thuốc giống em thử nhé.

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Tuấn Đinh

Tốt quá em, cảm ơn em nhé

6 tháng trước
Thích
Trả lời

ông xã tôi có nhiều biểu hiện cho thấy bị tăng sinh lành tính tuyến tiền liệt, như đi tiểu nhiều lần, bí tiểu, không biết bệnh này có cần phẫu thuật không nhỉ?

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Hà Vy Lê

Đi khám luôn đi ạ, chồng em có mấy triệu chứng như vậy đó ạ, mà ban đầu cũng ngại đi khám

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Trí Lê

Đúng rồi, đợt tôi cũng có mấy triệu chứng này nè, đi khám thì bs nói kích thước 35 rồi. Chỉ định dùng permixon uống, một thời gian tôi tái khám lại còn 30 thôi, mừng quá trời, bs dặn kiêng ăn uống với chịu khó thể dục.

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Hà Vy Lê

tùy theo tình trạng bênh nhé chị, nếu lớn quá thì phải phẫu thuật, chị nói ông xã đi khám sớm đi, từ nhẹ tới trung bình thì uống permixon liều lượng theo chỉ định của bác sĩ là sẽ khỏi thôi.

6 tháng trước
Thích
Trả lời

chứ lâu nay uống thuốc gì rồi, thường uống khoảng 1 tháng cải thiện rõ rệt luôn í

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Toàn Sa Nguyễn

cũng uống theo đơn bác sĩ cho bạn à, bạn uống thuốc gì đó mách mình với ạ

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Sao không uống permixon, loại này bác sĩ chỉ định mà, an toàn không ảnh hưởng đến chức năng tình dục đâu

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Anh Nguyễn

Dạ em không biết, đi khám ở phòng khám tư bác sĩ kê cho về uống thôi, em cũng ko nhớ tên thuốc

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Đọt em bị đi khám bs cho thuốc uống với dặn thể dục vừa sức, kiêng một số thứ cho nhanh khỏi

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Thức Lê

kiêng những gì vậy bạn ơi

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình dùng permixon thấy tốt, không ảnh hưởng nhiều đến chức năng tình dục của nam giới bạn ạ

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Gia Nghi

bạn cũng được bác sĩ chỉ định cho dùng loại này hả bạn?

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình thấy bệnh này đi khám bs cho uống thuốc mình kiên trì uống đều đặn thì tình trạng này sẽ giảm dần bạn ạ, nên dùng thuốc có chiết xuất thành phần từ thảo dược đi ạ

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Nghị Đình

vâng mình cũng mong muốn tìm thuốc nào từ thảo dược cho an toàn ạ, bạn dùng gì chia sẻ mình biết với nhé

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Cố gắng đi khám và uống theo toa bác sĩ chứ bỏ giữa chừng phải uống lại từ đầu. Thuốc nếu thấy có tác dụng phụ gì thì trao đổi với bs để điều chỉnh lại

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Ngọc Lê

vâng bạn, để mình nói ông xã đi khám lại nói bác sĩ về vấn đề này

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Permixon có khả năng dung nạp tốt, ít ảnh hưởng đến sinh lý nam, bạn đi khám lại và hỏi bs về thuốc này nhe

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Lê Thanh

kiểu anh nhà em cũng ngại trao đổi í ạ, nên cứ âm thầm chịu đựng thôi

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Bệnh này gây ra bao nhiêu phiền toái về sức khỏe lẫn tâm lý, suy nghĩ nhiều bênh càng nghiêm trọng, hic

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Le Tu

suy nghĩ nhiều là không tránh khỏi rồi ạ, mất ngủ liên tục nữa, làm sao để sống lạc quan với bệnh vậy ạ, em cũng muốn tìm giải pháp tốt nhất cho ông xã ạ

6 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 271 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!