🔥 Bài đăng hot nhất

Làm sao để hoà hợp với mẹ chồng?

Chào mọi người.

Mình và mẹ chồng không hòa hợp. Sắp tới ông bà sẽ xây nhà khác và ở riêng, vì còn 1 chị nữa chưa lấy chồng. Chuyện này ông bà chưa nói với vợ chồng mình, nhưng một số nguồn tin đã truyền đến nên mình biết. Mình muốn hỏi:

Thứ 1, bà tách riêng ra như vậy thì mình nên góp với bố mẹ chồng như nào cho phải phép, vì nhiều thì ko có mà ít thì ko đáng kể.

Thứ 2, bà tách ra như vậy mình rất ngại cái nhìn của người ngoài. Vì thường là cho vợ chồng trẻ tách ra, nhưng nhà mình lại là ông bà già tách ra nên mình sợ dư luận như trên tóp tóp dạo này có vụ mẹ chồng ở nhà lán bên cạnh nhà con dâu. Theo mọi người mình sợ điều đó có đúng ko, vì mẹ chồng và mình ko hợp nhau thật. Mình nên làm gì và nói gì khi ông bà chính thức tuyên bố ra ở riêng cho khôn khéo ạ?

1
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Ui bạn suy nghĩ nhiều quá, ông bà cũng có nói gì với vc bạn đâu, ông bà có tiền thì xây thôi, cũng chẳng có gì mà ngại, khi nào ông bà hỏi mượn thì cho ko thôi sao phải góp có phải xây cho vc bạn ở đâu. Mẹ chồng nàng dâu rất dễ hòa hợp nhưng cũng dễ trở mặt lắm. Vì mình với họ có máu mủ ruột thịt gì đâu mà. Cứ bình tĩnh quan sát thế nào đã bạn ạ, nếu thương con họ cũng sẽ suy nghĩ để con cái ko mang tiếng xấu

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!