🔥 Bài đăng hot nhất

Kinh nguyệt

Cho em hỏi làm sao để kinh nguyệt ra sớm hơn ạ

1
16k
2 Bình luận

2 bình luận

Mọi mẹo vặt chia sẻ đều có thể không hiệu quả vì cơ địa mỗi người mỗi khác. Như mình uống cà phê thức khuya nhiều nên kinh tới sớm

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để kinh nguyệt ra sớm hơn, có một số cách bạn có thể thử: 1. Thay đổi chế độ ăn uống: Có một số thực phẩm được cho là có thể kích thích kinh nguyệt đến sớm, như dứa và gừng. Tuy nhiên, hiện chưa có nghiên cứu khoa học chứng minh rõ ràng về hiệu quả của việc này. 2. Tăng cường hoạt động thể chất: Vận động và tập thể dục đều có thể ảnh hưởng đến chu kỳ kinh nguyệt. Tuy nhiên, không có bằng chứng cụ thể cho việc tập thể dục có thể làm kinh nguyệt ra sớm hơn. 3. Sử dụng thuốc tránh thai: Một số loại thuốc tránh thai có thể điều chỉnh chu kỳ kinh nguyệt. Tuy nhiên, việc sử dụng thuốc tránh thai nên được thực hiện dưới sự giám sát của bác sĩ và tuân thủ đúng hướng dẫn. 4. Châm cứu: Một số người tin rằng châm cứu có thể ảnh hưởng đến chu kỳ kinh nguyệt. Tuy nhiên, hiện chưa có nghiên cứu đủ mạnh để chứng minh hiệu quả của phương pháp này. Lưu ý rằng mỗi người có thể có phản ứng khác nhau đối với các phương pháp này. Nếu bạn quan tâm đến việc điều chỉnh chu kỳ kinh nguyệt, tốt nhất nên thảo luận với bác sĩ để được tư vấn và hướng dẫn cụ thể.
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!