🔥 Bài đăng hot nhất

Không tiêu đề

Xin chào! Tôi xin được gửi bài ẩn danh vì một số lý do tế nhị.

Gần đây, tôi vừa chia tay bạn trai. Đây là lần đầu tôi trong một mối quan hệ và khá là "non nớt". Bạn trai tôi đã nhắn tin chia tay, và theo một số video và lời khuyên tôi cũng không níu kéo. Thế nhưng tôi lại cảm thấy buồn và ngột ngạt, Sau khi chia tay tâm lý tôi khá bất thường, lâu lâu bị "điên" ấy, dễ cáu cũng dễ buồn. Tôi đã vui lên nhiều nhưng mỗi lúc một mình hay lúc đi ngủ lại thấy tuyệt vọng và không cầm nổi nước mắt. Phải làm sao bây giờ?

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tôi rất tiếc về tình hình bạn đang gặp phải sau khi chia tay. Đây là một giai đoạn khó khăn và cảm xúc phức tạp mà nhiều người trải qua sau khi kết thúc một mối quan hệ. Đầu tiên, hãy nhớ rằng cảm xúc của bạn là hoàn toàn tự nhiên và không phải là điều gì lạ lẫm. Việc cảm thấy buồn, tuyệt vọng và không cầm nổi nước mắt là phản ứng tự nhiên của tâm trí và tâm hồn sau khi trải qua một sự thay đổi lớn như vậy. Để giúp bạn vượt qua giai đoạn này, bạn có thể thử những phương pháp sau: 1. Cho phép bản thân trải qua cảm xúc: Đừng cố gắng kiềm chế hoặc lờ đi cảm xúc của mình. Hãy cho phép bản thân trải qua những cảm xúc đó và chấp nhận chúng. 2. Tìm sự hỗ trợ từ người thân yêu: Hãy chia sẻ cảm xúc của mình với bạn bè, người thân hoặc chuyên gia tâm lý. Sự hỗ trợ và lắng nghe từ người khác có thể giúp bạn cảm thấy nhẹ nhàng hơn. 3. Tập trung vào bản thân: Hãy dành thời gian cho bản thân, làm những điều mà bạn thích và mang lại niềm vui cho mình. Điều này giúp tăng cường tự tin và tinh thần lạc quan. 4. Hãy tìm hiểu về quá trình phục hồi sau chia tay: Hiểu rõ về giai đoạn phục hồi sau chia tay có thể giúp bạn đối diện với cảm xúc của mình một cách tích cực hơn. Nếu cảm thấy cần, bạn cũng có thể tìm đến chuyên gia tâm lý để được tư vấn và hỗ trợ trong quá trình này. Hãy nhớ rằng thời gian sẽ giúp bạn làm dịu đi những cảm xúc này và bạn sẽ vượt qua được thử thách này. Chúc bạn sớm lấy lại tinh thần và tìm thấy niềm vui trong cuộc sống. Nếu bạn cần thêm thông tin hoặc muốn chia sẻ thêm, hãy đừng ngần ngại.
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!