🔥 Bài đăng hot nhất

Hiểu lầm

Chuyện là họ nhờ tôi đi mua đồ giúp họ và đưa tôi 100 ngàn đồng, cụ thể là 2kg chanh và 10 ngàn đồng tắc, tôi mua tổng cộng hết 85 ngàn, cụ thể là 75 ngàn đồng 2kg chanh và 10 ngàn đồng tắc. Họ bảo đắt thế và tôi chẳng biết giải thích sao nên thôi, tôi nghĩ họ đang nghi ngờ tôi ăn cắp số tiền đó nên mới báo giá đắt. Giờ tôi phải làm gì ngoài cách giải thích cho họ đây? Và biểu hiện của người đang nghi ngờ ai đó sẽ như thế nào?

0
16k
2 Bình luận

2 bình luận

B đừng cả nghĩ, họ nói vậy thì bảo lần sau tự đi mua đi để biết được giá cả như thế nào.

2 tuần trước
Thích
Trả lời
1

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào ngữ cảnh bạn đã cung cấp, có vẻ như có một hiểu lầm xảy ra trong quá trình mua sắm đồ giúp họ. Để giải quyết tình huống này, bạn có thể thực hiện các bước sau: 1. Trước hết, hãy giải thích một cách rõ ràng và trung thực với họ về quá trình mua sắm của bạn. Nêu rõ rằng bạn đã mua đúng số lượng và giá trị của hàng hóa mà họ yêu cầu. 2. Đề nghị họ kiểm tra lại hóa đơn hoặc các chứng từ mua sắm để xác minh số tiền bạn đã chi trả và hàng hóa bạn đã mua. 3. Nếu họ vẫn nghi ngờ và không tin tưởng, bạn có thể đề xuất họ kiểm tra giá cả và số lượng hàng hóa tại các cửa hàng khác để so sánh. Biểu hiện của người đang nghi ngờ ai đó có thể bao gồm sự hoài nghi, sự không tin tưởng, và thái độ khó chịu. Để giải quyết tình huống này, sự trung thực, minh bạch và kiên nhẫn là chìa khóa quan trọng. Chúc bạn may mắn trong việc giải quyết vấn đề này!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!