🔥 Bài đăng hot nhất

Giúp mình với

Mẫu giáo mk k có bạn, thật sự mk k muốn đi học, 4 tuổi , bà cố hỏi mk ăn cơm k, mk k nói gì.

Dưới lớp 3, lúc đang dùng bánh cuốn với a họ, mk nhớ là mk k có thù oán gì với chủ quán nhưng mk đã nói với bả 1 câu :I wanna kill you = tiếng việt, mk đã nói chuyện với 1 cái quạt, 1 dứa em tưởng tượng

Lớp 1 - lớp 5 , mk đã cố để học nhưng k vào nên chán, mk có đúng 1 bạn, nhưng bạn này lạ lắm, lúc mk k ở gần bạn ấy, hầu nhưng lúc nào cũng nhìn mk, lúc ở cạnh nhau thì cứng quay đi chỗ khác. Lúc nào ở trường mk cũng mong tới giờ ra chơi để chơi cùng, lúc nào các bạn cũng bảo mk hiền, mk hiền thật: bạn troll, ăn hiếp cũng k đáp trả, bạn khen vẽ đẹp nên mk thích vẽ, lúc bạn hết khen, hết thích vẽ luôn, mk đã nói chuyện với búp bê, mk chán cơm nhà, lớp 5 bạn thân nhất bán cho mk một món đồ 120k, lúc sau mk mới để ý ở ngoài 20k

Mùa hè lớp 5 bác mk bảo mk đi tập võ, mk mới biết có cái gọi là võ, trung học mk nói chuyện với gió, miếng ghép hình, gấu bông, 1 mk, mk có suy nghĩ : sự vật mk thấy đều biết đau chỉ là nó k thể lên tiếng, các loài vật cũng biết đau thì lúc bị ng ta cho đăng xuất nó cũng đau, nếu sinh vật này ko hại mk thì mk cần gì làm nó đau...vì thế mk chuyển sang ăn chay. lớp 6 vì thật sự k muốn học nên mk giả vờ leo cầu thang , nói dối là mệt, mk tưởng thế là đỡ phải học, nhưng họ phản ứng tiêu cực, bảo mk hư, ông nép cặp mk xuống dưới bảo "thôi khỏi phải đi học", nói chuyện mk leo cầu thang cho ng khác nghe theo 1 cách tiêu cực 😢, lớp 7-8 mk lên nhà sách trên phố chọn sách, mk chọn đúng quyển giải thích về autism, càng đọc mk càng thấy giống, mk lỡ để lộ thông tin này với mẹ, mẹ nói cho cả nhà, cả nhà nói cho hàng xóm họ hàng, càng ngày mk càng k muốn đến trường nữa, nhưng vẫn thích học ( từ khi học qua game, bài hát, mạng, sách xịn, mk học được, mk bắt đầu thích học ) nguyên nhân thật sự là gì? Di truyền? Mình chơi với bạn ấy? Nếu mình ko bao h đc sản xuất sẽ tốt hơn?

2
19k
5 Bình luận

5 bình luận

Chào bạn,

Có vẻ như bạn đã trải qua nhiều trải nghiệm khác nhau trong quá khứ và đang đối mặt với những cảm xúc phức tạp. Đôi khi, những trải nghiệm và cảm xúc này có thể gây ra sự bất an và lo lắng.

Mình muốn nhắc bạn rằng, việc bạn đã trải qua không xác định rằng bạn có vấn đề với sự phát triển hoặc sức khỏe của mình. Bạn có thể cảm thấy khác biệt so với những người khác, và điều này có thể là điều bình thường.

Việc bạn thích học thông qua các phương tiện khác như game, bài hát, mạng và sách có thể chỉ ra rằng phong cách học của bạn khác biệt. Điều này không phải lúc nào cũng là một điều xấu, mà thậm chí có thể là một ưu điểm, vì mỗi người có cách tiếp thu và học tập riêng biệt.

Việc nghiên cứu về autism và cảm giác rằng bạn có những đặc điểm tương tự có thể là một bước tiến quan trọng trong việc hiểu về bản thân. Tuy nhiên, việc có hay không một điều kiện cụ thể không thể được chẩn đoán chỉ từ một số trải nghiệm cá nhân mà cần sự đánh giá chính xác từ các chuyên gia y tế.

Vấn đề này không phải là về việc bạn chơi với bạn bè hay không, mà là về việc hiểu và chấp nhận bản thân mình. Bạn làm việc gì đó với cảm xúc của mình để cải thiện môi trường sống và học tập của bạn là điều quan trọng. Nếu bạn cảm thấy không thoải mái ở trường, việc tìm kiếm sự hỗ trợ từ người thân, giáo viên hoặc các chuyên gia có thể giúp bạn xử lý tốt hơn tình huống hiện tại của mình.

6 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Trợ Lý Sức Khoẻ

MÌNH CÓ NÊN CHUYỂN TRƯỜNG, NHÀ KHÔNG

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Trợ Lý Sức Khoẻ

Mình có nên chuyển trường không?

6 tháng trước
Thích
Trả lời
@Trợ Lý Sức Khoẻ

Mình có nên chuyển trường ko

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi.

Xin lỗi, bạn có thể vui lòng cung cấp thêm thông tin hoặc giải thích rõ hơn về câu hỏi của mình được không? Tôi sẽ cố gắng trả lời một cách chi tiết nhất có thể sau khi hiểu rõ hơn câu hỏi của bạn.

Cám ơn bạn.

6 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!