🔥 Bài đăng hot nhất

Giải đáp thắc mắc

Chào mọi người, cho em hỏi là em và bạn cùng làm thêm tại một nơi, bạn đó nhờ em đi làm thay cho ca của bạn vào hôm đó, em đã xem và có động thái trả lời nhưng lại thôi và tiếp tục lặp lại vì em không chắc hôm đó mình có được nghỉ học không, sau đó bạn ấy đã nhắn em như thế này: "có học không không thì thôi", rồi em mới nhắn là: "tui cũng không biết nữa, để coi thử cô có cho nghỉ không đã nha bà", bạn nhắn lại: "ừm, có gì nhắn tui nha". Trước đó bạn nhiều lần hay cọc với em, có khi em làm chung với bạn nhưng bạn lại bảo em làm gì thì phải làm cái nấy dù em và bạn đều cùng 1 chức vụ, khi em làm gì sai thì bạn lại nhăn mặt với em, dù em và bạn đều là bạn học cấp 3, cho em hỏi như là vậy là bạn đang dần ghét và xa lánh em đúng không ạ?

2
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Nói cho đúng hơn là bạn đó thấy bạn dễ nhờ nên mới bắt nạt bạn thôi,

3 tuần trước
Thích
Trả lời
2

mình thấy b quá hiền và bị bắt nạt luôn á

3 tuần trước
Thích
Trả lời
1

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào những thông tin bạn đã cung cấp, có thể thấy rằng có sự mâu thuẫn và không thoải mái trong mối quan hệ giữa bạn và người bạn làm việc. Có thể người bạn đang có những cảm xúc tiêu cực và có thể đang xa lánh hoặc ghét bạn dần dần. Để giải quyết tình huống này, bạn có thể thử tiếp cận người bạn một cách trực tiếp và trung thực. Hãy thảo luận với họ về những mâu thuẫn và hiểu biết về cảm xúc của họ. Cố gắng tìm ra nguyên nhân của sự căng thẳng và cố gắng giải quyết vấn đề một cách hòa bình và xây dựng. Nếu sau khi thảo luận mà vẫn không thấy cải thiện, bạn có thể xem xét việc tìm cách làm việc hiệu quả hơn với người bạn hoặc thậm chí tìm cách thay đổi môi trường làm việc. Quan trọng nhất là giữ tinh thần lạc quan và cố gắng giải quyết vấn đề một cách tích cực. Chúc bạn may mắn và hy vọng bạn sẽ có một giải pháp tốt cho tình huống này. Bạn còn có thắc mắc gì khác không?
3 tuần trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!