🔥 Bài đăng hot nhất

Em giống như bị tự kỷ ko muốn tiếp xúc với ai nx vậy

Em năm nay lớp 5 suốt ngày chỉ ở trong nhà bấm điện thoại ít tiếp xúc với mọi người khi thấy 1 nhóm bạn đg chơi đùa em cũng ko dám tới nói chuyện hoặc chơi đùa em hay bị bắt nạt nên ko dám tiếp xúc với ai mà em cũng học giỏi nữa mong bác sĩ cho ý kiến ạ!

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng bạn mô tả có thể cho thấy bạn có một số khó khăn trong việc tiếp xúc và giao tiếp với người khác. Điều này có thể là dấu hiệu của một vấn đề xã hội hoặc tâm lý, nhưng chỉ một bác sĩ chuyên gia có thể đưa ra đánh giá chính xác. Tuy nhiên, tôi có thể đưa ra một số lời khuyên chung cho bạn. Đầu tiên, hãy thử tìm hiểu về các kỹ năng giao tiếp và xã hội. Có thể bạn cần rèn kỹ năng này để tự tin hơn khi tiếp xúc với người khác. Bạn có thể tham gia các khóa học, câu lạc bộ hoặc hoạt động xã hội để tạo cơ hội gặp gỡ và tương tác với người khác. Ngoài ra, hãy tìm sự hỗ trợ từ gia đình và bạn bè. Họ có thể giúp bạn vượt qua những khó khăn và cung cấp sự hỗ trợ cần thiết. Nếu bạn cảm thấy bị bắt nạt, hãy nói với người lớn hoặc giáo viên để họ có thể giúp bạn giải quyết tình huống. Cuối cùng, nếu bạn cảm thấy tình trạng của mình không thay đổi hoặc ngày càng trở nên nghiêm trọng, hãy tìm sự tư vấn từ một chuyên gia tâm lý hoặc bác sĩ chuyên khoa. Họ có thể đưa ra đánh giá chính xác và đề xuất các phương pháp điều trị phù hợp. Hy vọng những lời khuyên này sẽ giúp bạn. Nếu bạn còn câu hỏi hoặc cần thêm thông tin, hãy để lại cho tôi biết. Chúc bạn khỏe mạnh và thành công!
3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!