🔥 Bài đăng hot nhất

em bị tất cả các người bạn của em đều ghét

Chắc có lẽ vì tính của em không tốt hoặc em quá lầm lì và điều đó khiến cho em ít bạn bè hơn hồi trước. Giờ em không còn quan tâm đến người khác nữa nhưng bây giờ em phải làm sao để đối mặt và chấp nhận sự ghét đến từ những người bạn của em???

3
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Có thể là do em nghĩ thôi, chứ k phải vậy thì sao e

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Học cách cởi mở hòa đồng với mọi người, giúp đỡ hỗ trợ bạn bè khi có thể, tham gia nhiệt tình các hoạt động tập thể nha.

4 tuần trước
Thích
Trả lời

B cứ sống đúng với tâm của mình, sống tốt là đc

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tôi hiểu rằng bạn đang trải qua một tình huống khó khăn khi cảm thấy bị ghét bỏ bởi tất cả bạn bè của mình. Đầu tiên, hãy nhớ rằng không phải lúc nào cũng có thể hòa hợp với mọi người và đôi khi mâu thuẫn xảy ra không phải do bạn. Để đối mặt với tình huống này, bạn có thể thực hiện các bước sau: 1. Tìm hiểu nguyên nhân: Hãy thử tìm hiểu xem tại sao bạn bị cảm thấy bị ghét bỏ. Có thể bạn đã có hành vi nào đó không phù hợp hoặc có sự hiểu lầm nào đó xảy ra. 2. Thay đổi hành vi: Nếu bạn nhận ra mình có thể đã gây ra mâu thuẫn, hãy thử thay đổi hành vi của mình và cố gắng giải quyết vấn đề một cách trưởng thành. 3. Chấp nhận và học hỏi: Đôi khi, không phải lúc nào cũng có thể giữ được mọi người xung quanh. Hãy chấp nhận sự thật rằng không phải ai cũng sẽ thích bạn và học hỏi từ kinh nghiệm này để trở nên mạnh mẽ hơn. 4. Tìm sự hỗ trợ: Nếu cảm thấy cần, hãy tìm sự hỗ trợ từ người thân, bạn bè khác hoặc tìm đến chuyên gia tâm lý để giúp bạn vượt qua tình huống này. Nhớ rằng, quan trọng nhất là phải biết tự trân trọng bản thân và không để bị ảnh hưởng quá mức bởi ý kiến của người khác. Chúc bạn sớm vượt qua khó khăn này và tìm được sự hài lòng trong cuộc sống của mình. Nếu còn bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy thoải mái đặt ra.
4 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!