🔥 Bài đăng hot nhất

Em bị mụn ạ

Dạ chuyện em em sử dụng adapalene 0.3% 4 tuần rồi ạ mặt em đang bắt đầu xuất hiện những mụn ẩn li ti nhỏ khắp hai bên má còn trán cũng xuất hiện nhưng đỡ hơn ạ hồi tuần này da em hay đỏ với nóng nhưng một lát sau là hết . Vậy em nên tiếp tục xài hay dừng ạ

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dạ chuyện của em là một phản ứng phụ của việc sử dụng adapalene 0. 3%. Đây có thể là dấu hiệu của việc da của em đang thích nghi với sản phẩm hoặc có thể là do sản phẩm không phù hợp với da của em. Để giải quyết tình trạng này, em nên tham khảo ý kiến của bác sĩ da liễu để được tư vấn cụ thể hơn. Bác sĩ sẽ đưa ra quyết định xem liệu em nên tiếp tục sử dụng adapalene hay không, hoặc có thể đề xuất phương pháp điều trị khác phù hợp hơn với tình trạng da của em. Ngoài ra, em cũng cần chú ý đến việc bảo vệ da khỏi tác động của ánh nắng mặt trời và chăm sóc da hàng ngày để giúp da phục hồi nhanh chóng. Chúc em sớm khắc phục được tình trạng da và có làn da khỏe mạnh! Nếu còn thắc mắc gì khác, em có thể tiếp tục đặt câu hỏi.
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!