🔥 Bài đăng hot nhất

CƯỜI NHƯ NGHIỆN KHÔNG RÕ LÍ DO

Em 13 tuổi, hôm nay và rất nhiều lần khác đã từng gặp trường hợp như sau:

Gặp một bức ảnh bình thường chỉ hơi hài hước chút xíu, sau đó cười ngặt nghẽo, tiếng kiểu như "Hớ hớ hớ hặc hặc.. hớ.....". Một lúc sau em lại tiếp tục cười và rống lên như bò. Ngay cả lúc này đang viết bài này, em cũng đang cười rất to và giãy đành đạch nữa. Em cười như bị thần kinh và dài dăng dẳng không vì lí do gì. Mọi người xung quanh bắt đầu sợ hãi và tránh xa em...

Em mong nhận được lời khuyên từ mọi người ạ. Ai cũng bảo em nên đi khám tâm lý.....

1
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng cười không rõ lý do và không thể kiểm soát có thể là một dấu hiệu của một số vấn đề tâm lý hoặc thần kinh. Tuy nhiên, để có một đánh giá chính xác và đưa ra lời khuyên phù hợp, bạn nên tham khảo ý kiến của một bác sĩ chuyên khoa tâm lý hoặc tâm thần. Bác sĩ sẽ có thể đánh giá tình trạng của bạn và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp nếu cần thiết.
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!