🔥 Bài đăng hot nhất

Cô đơn giữa chính gia đình

Có bạn nào stress trầm cảm về gia đình mình không ạ?

Làm điều gì cũng không được, ngăn cản, chê trách, mình nói về nguyện vọng của mình thì gạt ngang, không ai hiểu cho cảm xúc của mình cả, cứ bắt mình phải theo sự sắp đặt, mình cực kì stress luôn! Mình trầm cảm từ nhỏ và cũng bắt nguồn từ gia đình. Cứ nghĩ là đỡ, nhưng mỗi lần mình stress lên là mình thấy mình đa nhân cách vậy? Nhiều con người nhiều tiếng nói xuất hiện loanh quanh trong đầu mình. Mình cố gắng sống tích cực, mình thích làm công việc thiện nguyện lắm, mà gdinh cứ ngăn cấm, ko hiểu vì lí do gì, mình stress tới nỗi như ngta lên cơn dùng chất kích thích vậy? Suốt ngày mình sống ở phòng 4 bức tường, đi đâu làm gì đều kiểm soát,..thật sự trước kia mình đi làm ở SG và các tỉnh khác, dù công việc áp lực, cực gian nan, nhưng mình thoải mái lắm, vì được gặp gỡ nhiều bạn bè, đồng nghiệp, học được nhiều điều,..từ lúc mình về quê, mình chẳng khi nào thoải mái tâm trạng cả,...Nhiều lúc mình chịu k nổi, muốn nghĩ quẩn cho xong,..gia đình là nơi thấu hiểu, nhưng sao với mình, gdinh ko ai hiểu cho mình cả, cứ tối đến là mình như nói chuyện với mình vậy,..cảm giác kinh khủng như lúc nhỏ vậy!

8
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Không biết bạn bao nhiêu tuổi rồi mà vẫn bị gia đình sắp đặt và không cho bạn làm theo ý mình. Có thể họ lo lắng cho bạn hay không? Bạn thử suy nghĩ theo hướng tích cực hơn. là gia đình đang mong muốn làm những điều tốt nhất cho bạn thôi, chỉ là bạn không thích bị sắp đặt sẵn. Bạn thủ thay đổi việc làm của gia đình bạn sang một hướng tích cực hơn nhé, vì bạn không thay đổi được họ nên hãy thay đổi bản thân mình. Không quá nhạy cảm với những gì người khác nói, cố gắng tĩnh tâm lại. Mình hiểu là bạn đang có những cảm xúc tiêu cực, muốn thoát khỏi gia đình để tự do làm những gì bạn thích. Nếu được bạn hãy trình bày đều đó nhiều lần với gia đình và kiên định với quyết định của bạn, thay vì ức chế chấp nhận sự sắp đặt để rồi chán nản và mệt mỏi hơn.

Cố gắng lên bạn nhé, khi không ai quanh bạn có thể giúp bạn thì bạn hãy tự giúp mình, đừng suy nghĩ quẩn, đùng nghĩ và hành động tiêu cực, bạn biết đó, nhiều người bị bệnh nặng nhưng họ vẫn đang cố gắng giành giật từng hơi thở với tử thần thì sao chúng ta chỉ vì những khos khăn áp lực đó mà từ bỏ nè.

Ít nhất bạn vẫn luôn có những người bạn không quen biết trên cộng đồng Hello Bacsi ủng hộ, động viên tình thần của bạn đó, lạc quan và mạnh mẽ lên nhé. Chúc bạn luôn vui và tràn đầy niềm tin yêu cuộc sống.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Nếu ra ngoài sống khiến bạn thoải mái và ổn hơn thì bạn nên ra ngoài . Lâu lâu về thăm gia đình cũng được bạn .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Cố gắng lên mom. Chuyện gì rồi cũng sẽ ổn thôi. Đừng suy nghĩ nhiều quá đâm ra nghĩ quẩn mà hại bản thân, làm những người xung quanh đau lòng mom ah

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!