🔥 Bài đăng hot nhất

Chồng chất nỗi thất vọng

Hãy cho em lời khuyên với. Câu chuyện là em đang làm việc trong một quán coffee rất tốt. Họ biết em bị overthinking, luôn động viên, vỗ về an ủi em, chủ quán còn thưởng cho em một ít vào lương tầm 40 đến 50 nghìn, các anh chị rất gần gũi nhưng vẫn có khoảng cách lớn với em, họ nói chuyện rất vui vẻ với nhau nhưng tới em thì im lặng hoàn toàn, em biết chỉ với 1 tháng làm việc cùng nhau nên chưa hoàn toàn hoà hợp được với nhau. Nhưng em bắt đầu nhận ra rằng người bạn hay chơi chung với em hiện đang làm cùng quán với em đang bắt đầu có những hành động lạ như cô ta đang nói gì đó, hở có gì là nói với những anh chị làm trong quán biết nhưng lại không hỏi em có được phép nói cho họ biết không như là em có ý định bảo lưu, họ cũng biết mặc dù em không nói, không có người yêu nhưng lại nghĩ em có người yêu, còn nhiều chuyện khác nữa. Xong em hỏi anh chị ai nói thì mới biết là do người bạn đó nói thế. Em ngỡ ngàng khi biết người mà em trân trọng, chia sẻ tâm sự cùng, người mà cũng có những nỗi niềm muốn chia sẻ với em, em rất đồng cảm chuyện của bạn ấy, cũng không nói cho ai biết về chuyện bạn ấy gặp phải vì sợ bạn mặc cảm và tự ti hơn. Nhưng giờ em thất vọng về bạn ấy, thấy bạn thì thầm to nhỏ với anh chị, sau đó anh chị lại nhìn em mà em lại trở nên thu khép hơn. Trước đó, em đã không thể hoà nhập cùng với mọi người, em đã khóc rất nhiều vì bản thân không cố gắng thay đổi để hoà nhập cùng với họ. Bây giờ em quá mệt khi mà ngày nào đi làm là ngày đó bị họ bàn tán, có lúc em còn bắt gặp họ đang bàn tán về em. Nhưng giờ em không dám nghỉ vì sợ phụ lòng họ, chủ quán, họ cũng hay giúp đỡ em lắm nhưng cũng bàn tán xầm xì về em nhiều. Phải làm sao đây ạ?

1
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Gửi e đọc nè

Chồng chất nỗi thất vọngChồng chất nỗi thất vọng
1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Có những người chúng ta xem họ là bạn nhưng chưa chắc họ đã xem ta là bạn, cuộc sống muôn màu muôn vẻ như vậy đấy không có gì phải thất vọng cả, mà nên vui mừng vì nhận ra điều đó sớm bạn nhé.

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tôi rất tiếc về tình hình bạn đang gặp phải. Đầu tiên, bạn nên thử trò chuyện trực tiếp với người bạn đó để hiểu rõ hơn về tình hình và giải quyết mọi hiểu lầm. Nếu không thể giải quyết trực tiếp, bạn có thể tìm sự hỗ trợ từ người quản lý hoặc chủ quán để giải quyết vấn đề một cách chín chắn và chuyên nghiệp. Đồng thời, hãy cố gắng thay đổi cách tiếp xúc và giao tiếp với đồng nghiệp để tạo sự thoải mái và hòa hợp hơn. Cuối cùng, đừng quá lo lắng về những ý kiến của người khác mà hãy tập trung vào việc làm tốt công việc của mình. Chúc bạn may mắn và giải quyết tốt vấn đề của mình!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!