🔥 Bài đăng hot nhất

Chia Tay

Mình học lớp 12 ở TPHCM. Vừa rồi, mình và bạn trai vừa mới chia tay (cái này thì ba mẹ mình cho phép, điểm mình vẫn rất cao). Mới đầu mình nghĩ là do mình bơ bạn ấy do hai người bất đồng quan điểm, nhưng mình phát hiện bạn trai đã nhắn tin với bạn thân (cũng là bạn của mình) những điều không tốt về mình và bàn tán về cô bạn khác ngay cả khi lúc đấy đang quen nhau. Mình thực sự rất thất vọng và buồn. Mặc dù không khóc nhưng cứ nhìn thấy bạn trai (cũ) của mình là mình lại rất buồn và không tài nào chấm dứt được tình trạng này. (hai người học cùng lớp)

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tôi hiểu bạn đang trải qua một giai đoạn khó khăn sau khi chia tay với bạn trai. Việc phát hiện ra bạn trai đã nói xấu về bạn và bàn tán với người khác có thể gây ra sự thất vọng và đau lòng. Đầu tiên, hãy nhớ rằng bạn không phải là người có lỗi trong tình huống này. Bạn đã đối xử với bạn trai của mình một cách tôn trọng và chấp nhận sự chia tay một cách trưởng thành. Để vượt qua cảm xúc buồn bã và thất vọng, bạn có thể cần thời gian để chấp nhận và xử lý tình huống. Hãy tập trung vào bản thân, chăm sóc bản thân và tìm những hoạt động mà bạn thích để giúp giảm căng thẳng và tạo cảm giác thoải mái. Nếu cảm thấy cần, bạn có thể tìm sự hỗ trợ từ bạn bè, gia đình hoặc tìm kiếm sự tư vấn từ chuyên gia tâm lý. Trong quá trình hồi phục, hãy nhớ rằng bạn xứng đáng với tình yêu và sự tôn trọng. Đừng tự đặt mình vào tình huống không lành mạnh và hãy tìm kiếm một môi trường tình cảm tích cực và hỗ trợ. Hãy tin rằng thời gian sẽ giúp bạn hồi phục và tìm lại niềm vui trong cuộc sống. Chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này và tìm thấy hạnh phúc mới trong tương lai.
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!