🔥 Bài đăng hot nhất

Chào bác sĩ ạ

Dạ chào bác sĩ ạ.2 vợ chồng em là người Nơi khắc về đây làm Thuê và ở Trọ..em hiện tại em ở nhà nuôi con chưa đi làm.. nhưng chồng em chơi một người là người Gốc ở đó.tối nào người ấy cũng sang nhà em chơi.. và ngày nào em nấu nước pha trà tiếp uống rất tôn trọng vui vẻ.. nhưng không biết tại sao. Em cứ nói gì là họ.laị mỉa mai chỉ trích em ..coi thường em .em cứ im lặng họ thích nói gì mặc kệ thì ko sao ..em mà nói là lại như cải nhau kịch liệt..trong khi em là chủ nhà.. hỏi bác sĩ Chỉ cho em cách giải quyết ạ em xin cảm ơn

2
16k
5 Bình luận

5 bình luận

Mấy loại khách đó thì miễn tiếp nha

4 tuần trước
Thích
Trả lời

bạn tâm sự với chồng thử xem sao ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chị nói chuyện này cho chồng biết nhé, nếu chồng bạn không bênh vực bạn thì bạn cũng nên suy nghic lại á, bạn này quá vô duyên rồi nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Cách giải quyết là em nói chuyện với chồng em không chơi với người đó, ko rủ về nhà, đề nghị chồng bạn tôn trọng bạn, nếu bạn bè anh ta ko tôn trọng bạn thì biến, miễn tiếp

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình huống mà bạn đang gặp phải có vẻ khá khó khăn. Để giải quyết vấn đề này, bạn có thể thử áp dụng một số cách sau đây: 1. Trò chuyện trực tiếp: Hãy thử nói chuyện trực tiếp với chồng và người bạn gốc ở đó để hiểu rõ hơn về lý do tại sao họ lại có những lời chỉ trích và coi thường bạn. Cố gắng thể hiện sự lịch sự và tôn trọng trong cuộc trò chuyện, và lắng nghe ý kiến của họ. 2. Diễn đạt cảm xúc: Nếu bạn cảm thấy bị tổn thương bởi những lời mỉa mai và coi thường, hãy diễn đạt cảm xúc của mình một cách thẳng thắn và nhẹ nhàng. Hãy cho họ biết rằng những lời đó làm bạn cảm thấy không thoải mái và bạn mong muốn có một môi trường sống hòa thuận và tôn trọng. 3. Thiết lập ranh giới: Nếu những cuộc trò chuyện không giải quyết được vấn đề, hãy xem xét việc thiết lập ranh giới rõ ràng với chồng và người bạn gốc ở đó. Hãy nói rõ về những hành vi hoặc lời nói mà bạn không chấp nhận và yêu cầu họ tôn trọng quyền riêng tư và không xâm phạm vào cuộc sống gia đình của bạn. 4. Tìm sự hỗ trợ: Nếu vấn đề vẫn không được giải quyết, hãy tìm sự hỗ trợ từ gia đình hoặc bạn bè. Họ có thể cung cấp lời khuyên và hỗ trợ tinh thần để bạn vượt qua tình huống này. Tuy nhiên, để có lời khuyên chính xác và phù hợp hơn, tôi khuyên bạn nên tìm sự tư vấn từ một chuyên gia tâm lý hoặc nhà tư vấn hôn nhân gia đình. Họ sẽ có kiến thức và kinh nghiệm để giúp bạn giải quyết vấn đề một cách tốt nhất. Chúc bạn may mắn và hy vọng bạn sẽ tìm được giải pháp phù hợp cho tình huống của mình.
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!