🔥 Bài đăng hot nhất

Cách yêu bản thân

Yêu bản thân là yêu như thế nào? Thế nào là "hãy là chính mình" như người ta thường nói? Và cách để yêu chính mình là gì?

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để yêu bản thân, đầu tiên bạn cần hiểu rằng yêu bản thân không phải là việc tự mãn hay tự cao, mà là việc chăm sóc và tôn trọng bản thân mình. Để yêu chính mình, bạn cần thực hành việc tự quan tâm đến sức khỏe cả về thể chất lẫn tinh thần, đảm bảo bạn đang ăn uống đủ chất, tập thể dục đều đặn và duy trì một lối sống lành mạnh. "Hãy là chính mình" có nghĩa là bạn không cần phải giả dối hay thay đổi bản thân để được chấp nhận. Hãy chấp nhận và yêu thương bản thân mình với tất cả những ưu điểm và khuyết điểm của mình. Hãy tin tưởng vào giá trị của bản thân và không để bị áp đặt bởi ý kiến của người khác. Cách để yêu chính mình là bắt đầu từ việc tự chăm sóc bản thân, biết quan tâm đến cảm xúc và nhu cầu của mình. Hãy tạo ra thời gian cho bản thân, làm những điều mà bạn thích và mang lại niềm vui cho cuộc sống của mình. Hãy tự trân trọng và tự tin với bản thân mình, và không ngần ngại thể hiện cảm xúc và ý kiến của mình. Hy vọng những lời khuyên trên sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn về cách yêu bản thân và là chính mình. Nếu bạn cần thêm thông tin hoặc có bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy để lại cho tôi biết. Chúc bạn luôn yêu thương và quý trọng bản thân!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!