🔥 Bài đăng hot nhất

cách từ chối khi đang tìm hiểu một cô gái đã có con

lúc đầu cô ấy không mình đã có con nhưng sau này mới nói

1
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Nếu bạn không muốn tiếp tục mỗi quan hệ thì nên nói rõ cho cô ấy suy nghĩ của bạn, chấm dứt rõ ràng thì tốt hơn

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Trong tình huống này, quan trọng nhất là giữ cho cuộc trò chuyện mở cửa và trung thực. Dưới đây là một số bước bạn có thể thực hiện:

1. Đặt ra câu hỏi: Hãy thảo luận với cô gái về lý do tại sao cô ấy quyết định giấu thông tin về việc có con. Cố gắng hiểu và lắng nghe quan điểm của cô ấy một cách tôn trọng.
  2. Chia sẻ cảm xúc của bạn: Hãy nói cho cô gái biết cảm xúc của bạn sau khi biết thông tin này. Bạn có thể cảm thấy bất ngờ, hoặc cảm thấy lo lắng và cần thời gian để xử lý.
  3. Xác định sự phù hợp: Cân nhắc xem liệu thông tin về việc có con có ảnh hưởng đến mối quan hệ của bạn với cô gái hay không. Điều này phụ thuộc vào giá trị và ước muốn của bạn trong mối quan hệ.
  4. Đề xuất giải pháp: Nếu bạn cảm thấy thoải mái tiếp tục quan hệ với cô gái, hãy thảo luận với cô ấy về cách hỗ trợ lẫn nhau trong tình huống này và xây dựng mối quan hệ từ đó.
  5. Tôn trọng quyết định của bạn: Nếu bạn quyết định rằng việc có con ảnh hưởng đến mối quan hệ của bạn, hãy từ chối một cách lịch sự và tôn trọng. Giải thích rằng điều này không phải là về cá nhân của cô gái, mà là về sự phù hợp và mong muốn của bạn trong mối quan hệ.

Quan trọng nhất là duy trì sự trung thực và tôn trọng trong quá trình trò chuyện, và luôn lắng nghe và hiểu quan điểm của nhau.

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi.

Xin lỗi, bạn có thể vui lòng cung cấp thêm thông tin hoặc giải thích rõ hơn về câu hỏi của mình được không? Tôi sẽ cố gắng trả lời một cách chi tiết nhất có thể sau khi hiểu rõ hơn câu hỏi của bạn.

Cám ơn bạn.

3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!