🔥 Bài đăng hot nhất

BPD..

Tôi cảm thấy mệt mỏi tâm lí bất ổn cảm.xúc thất thường

4
19k
4 Bình luận

4 bình luận

Cố gắng gạt đi những cảm xúc phiền muộn có thể bằng cách đọc sách hoặc tham gia clb gì đó cũng đc đó bạn

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Nên trao đổi với bs tâm lý về vấn đề của ban nhé

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn cố gắng đi gặp chuyên gia tâm lí để được hỗ trợ nha

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng mệt mỏi tâm lý và bất ổn cảm xúc thường xuyên có thể là những triệu chứng của rối loạn cảm xúc biểu đạt (BPD - Borderline Personality Disorder). BPD là một rối loạn tâm lý mà người bị mắc phải thường xuyên trải qua những biến động cảm xúc mạnh mẽ và khó kiểm soát. Để chẩn đoán chính xác BPD, bạn nên tìm đến một bác sĩ chuyên khoa tâm lý hoặc một nhà tâm lý học để được đánh giá và tư vấn. Họ sẽ tiến hành một cuộc phỏng vấn chi tiết về các triệu chứng và tình trạng tâm lý của bạn để đưa ra một chẩn đoán chính xác. Nếu bạn được chẩn đoán mắc BPD, điều quan trọng là tìm kiếm sự hỗ trợ và điều trị từ các chuyên gia. Có nhiều phương pháp điều trị hiệu quả cho BPD, bao gồm tâm lý trị liệu cá nhân, tâm lý trị liệu nhóm, và thuốc trị liệu (nếu cần thiết). Ngoài ra, bạn cũng có thể thực hiện một số biện pháp tự chăm sóc để giảm bớt các triệu chứng và cải thiện chất lượng cuộc sống, bao gồm việc duy trì một lịch trình hàng ngày ổn định, tập thể dục đều đặn, học cách quản lý stress và xây dựng mối quan hệ tốt với người thân yêu. Tuy nhiên, lưu ý rằng tôi chỉ cung cấp thông tin chung và không thể thay thế cho sự tư vấn và điều trị chuyên sâu từ các chuyên gia. Vì vậy, hãy tìm đến một bác sĩ hoặc nhà tâm lý học để được tư vấn và hỗ trợ cụ thể cho tình trạng của bạn.
5 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!