🔥 Bài đăng hot nhất

Bị OCD?

Không biết có phải bị OCD không nhưng mà mỗi khi mua cái gì mới mà mình thích thì giữ nó lắm đến cả hạt bụi dính vô mà không lau được cũng khó chịu nữa. V có bình thường k hay bị OCD r ạ?

1
16k
2 Bình luận

2 bình luận

Mình cũng vậy á, đồ mới là giữ kĩ lắm

2 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng bạn mô tả có thể là một dấu hiệu của rối loạn ám ảnh-compulsive (OCD). OCD là một rối loạn tâm lý mà người bị có những suy nghĩ ám ảnh không kiểm soát và thường phải thực hiện những hành vi lặp đi lặp lại để giảm căng thẳng. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác, bạn nên tham khảo ý kiến của một chuyên gia tâm lý hoặc bác sĩ chuyên khoa tâm thần. Nếu bạn lo lắng về tình trạng của mình, hãy tham khảo một chuyên gia để được tư vấn và đánh giá cụ thể. Họ sẽ có thể đưa ra chẩn đoán chính xác và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp nếu cần thiết. Ngoài ra, nếu bạn gặp khó khăn trong việc làm sạch và cảm thấy khó chịu, có thể bạn đang có một mức độ nhạy cảm cao với vấn đề vệ sinh. Điều này không nhất thiết là OCD, nhưng cũng có thể gây khó khăn trong cuộc sống hàng ngày. Nếu tình trạng này ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống của bạn, bạn cũng nên tham khảo ý kiến của một chuyên gia để được tư vấn và hỗ trợ. Tóm lại, để có câu trả lời chính xác và chi tiết hơn về tình trạng của bạn, hãy tham khảo ý kiến của một chuyên gia tâm lý hoặc bác sĩ chuyên khoa tâm thần. Họ sẽ có thể đưa ra đánh giá và chẩn đoán chính xác, từ đó đề xuất phương pháp điều trị phù hợp nếu cần thiết.
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!