🔥 Bài đăng hot nhất

Bị chóng mặt khi mới thức dậy vào buổi sáng

Cháu năm nay 16 tuổi, khoảng 2 - 3 ngày nay mỗi khi cháu thức dậy vào buổi sáng thì lại cảm thấy chóng mặt, hơi buồn nôn . Điều này làm cháu rất lo lắng và căng thẳng nguyên ngày hôm đó. Mong bác sĩ giải đáp bệnh của cháu ạ .

3
16k
3 Bình luận

3 bình luận

có thể em đang bị thiếu máu đó, em đi thử máu xn chỉ số xemm

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Bạn xem lại bạn ngủ đã đúng tư thế chưa, có gì chèn ép làm bạn bị vậy hay không nhé.

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dấu hiệu chóng mặt và buồn nôn sau khi thức dậy vào buổi sáng có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau, bao gồm: 1. Thiếu ngủ: Thiếu ngủ có thể gây ra các triệu chứng như chóng mặt, buồn nôn và căng thẳng. Đảm bảo bạn có đủ giấc ngủ đủ và chất lượng hàng đêm. 2. Đau đầu căng thẳng: Căng thẳng và lo lắng cũng có thể gây ra các triệu chứng này. Hãy thử thực hành các phương pháp giảm căng thẳng như thiền, yoga hoặc tập thể dục để giúp giảm triệu chứng. 3. Dị ứng hoặc cảm lạnh: Có thể bạn đang phản ứng với môi trường hoặc thức ăn gây dị ứng, hoặc bị cảm lạnh. Hãy chú ý xem có yếu tố nào gây ra triệu chứng này không. Tuy nhiên, để chắc chắn và đưa ra chẩn đoán chính xác, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe. Bác sĩ sẽ đưa ra đánh giá cụ thể và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp. Đừng ngần ngại thăm khám sớm để giải quyết vấn đề và giảm căng thẳng cho bản thân. Chúc bạn sức khỏe!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!