🔥 Bài đăng hot nhất

Bị blnt

Em là học sinh lớp 8, mn ở đây cho e hỏi làm cách nào chet khog đau đớn khôg ạ vì e thường xuyên bị blnt khiến e luôn chìm trog những câu nói châm chọc lời chê bai ấy e muốn giải thoát cho bản thân mik

1
16k
2 Bình luận

2 bình luận

Tại sao lại muốn chết khi mọi người ai ai cũng muốn sống hả em.may mắn được cuộc sống thì cứ tận hưởng đi em à nếu chết mà giải thoát thì mọi người đã chết hết rồi,chuyện nhỏ nhặt của cuộc đời hãy để nó 1 bên mình làm những việc tốt cho đời trước đi em.

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào em,

Rất đồng cảm khi bạn đang trải qua những khó khăn như vậy. Đầu tiên, tôi muốn nhấn mạnh rằng không có cách nào tốt để giải quyết vấn đề bằng cách tổn thương bản thân. Sự tổn thương hoặc tự tử không giải quyết vấn đề của bạn và chỉ gây thêm đau khổ cho bạn và những người xung quanh.

Thay vào đó, có một số cách bạn có thể giải quyết vấn đề này:

1. Tìm kiếm sự giúp đỡ: Nếu bạn đang trải qua tình trạng tinh thần không ổn định, hãy tìm kiếm sự giúp đỡ từ gia đình, bạn bè hoặc một người lớn tin cậy như giáo viên hoặc cố vấn.
  2. Tìm hiểu kỹ năng giao tiếp: Học cách xử lý những lời châm chọc hoặc chê bai một cách tích cực. Đôi khi, việc trả lời bằng sự bình tĩnh và tự tin có thể làm giảm bớt sự tấn công từ người khác.
  3. Tìm sở thích hoặc hoạt động tích cực: Tìm một hoạt động nào đó mà bạn thích và dành thời gian cho nó. Điều này có thể giúp bạn tìm thấy niềm vui và tự tin mới.
  4. Giữ gìn sức khỏe tinh thần: Duy trì một lối sống lành mạnh, bao gồm việc ăn uống cân đối, tập thể dục và duy trì một giấc ngủ đủ giấc. Sức khỏe tinh thần quan trọng không kém sức khỏe cơ thể.
  5. Đặt ra ranh giới: Nếu có ai đó đang làm bạn cảm thấy không thoải mái hoặc tổn thương, hãy nói rõ với họ về cách bạn muốn được đối xử.

Nhớ rằng bạn không đơn độc và luôn có người muốn giúp đỡ bạn. Đừng ngần ngại tìm kiếm sự giúp đỡ khi cần thiết và luôn nhớ rằng cuộc sống có nhiều điều tốt đẹp đang chờ đợi bạn.

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!