🔥 Bài đăng hot nhất

Bài đăng không tiêu đề

Tôi là hs lớp 6 hết năm nay tôi lên 7 tôi đã từng rất lạc quan yêu đời nhưng càng lớn tôi lại càng nhận ra chẳng ai yêu mình cả . gia đình tôi chẳng bao giờ chịu công nhận tôi cả dù cố gắng ra sao tôi vẫn luôn là cái bóng của 2 chị tôi . cha mẹ luôn bảo 2 chị mày giỏi hơn mày nhiều mày là 1 đứa vô dụng sau đó tôi cứ nghe những lời đó mà lớn lên dần nhưng chuyện tồi tệ đã sảy ra tôi bị chuẩn đoán là bị bệnh trầm cảm và rối loạn nhân cách còn có thể nói là đa nhân cách đã rất nhiều lần không tự chủ đc tôi đã tự sát và xém chết nhưng lại đc cứu bởi những đứa bạn của tôi . Tôi đang rất cần 1 cách chết mà không bị đau đớn hay là các bạn muốn chết để tôi giúp các bạn

1
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Cố lên bạn nha, sẽ ổn hết thôi, khoảng thời gian này sẽ qua nhanh thôi.

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Bạn cần co sự hỗ trợ từ chuyên gia và đồng hành cùng gia đình. Cố gắng lên bạn nha, mọi thứ sẽ ổn thôi.

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn, Thật buồn và đồng cảm khi nghe câu chuyện của bạn. Đầu tiên và quan trọng nhất, bạn cần hiểu rằng cuộc sống của mỗi người đều có ý nghĩa và giá trị riêng biệt, và không ai xứng đáng phải đối diện với sự tổn thương hoặc tình trạng đau đớn.

Bạn đã trải qua nhiều khó khăn và cảm thấy bị bỏ rơi, nhưng đây không phải là sự thật về giá trị của bạn. Bạn đáng được yêu quý và đón nhận, và có nhiều cách để tìm kiếm giúp đỡ và hỗ trợ trong thời điểm khó khăn này.

1. Tìm kiếm sự giúp đỡ chuyên môn: Hãy tìm kiếm sự hỗ trợ từ các chuyên gia như bác sĩ tâm lý, tư vấn tâm lý hoặc nhà tâm lý học. Họ sẽ có kinh nghiệm và kiến thức để giúp bạn vượt qua những cảm xúc tiêu cực và tìm ra cách giải quyết vấn đề.
  2. Giao tiếp với gia đình và bạn bè: Hãy thảo luận với người thân yêu và những người bạn tin cậy về những khó khăn bạn đang gặp phải. Họ có thể cung cấp sự hỗ trợ tinh thần và khuyên bảo mà bạn cần.
  3. Tìm hoạt động tích cực: Dành thời gian cho những hoạt động và sở thích mà bạn thích. Điều này có thể giúp bạn tìm lại niềm vui và ý nghĩa trong cuộc sống.
  4. Hãy nhớ rằng bạn không đơn độc: Luôn có người muốn giúp đỡ bạn và chia sẻ gánh nặng của bạn. Đừng ngần ngại tìm kiếm sự giúp đỡ khi cần thiết.

Cuộc sống của bạn quan trọng và có ý nghĩa. Hãy tin rằng có cách để vượt qua khó khăn và tìm lại niềm tin vào bản thân và cuộc sống. Đừng bao giờ ngần ngại tìm kiếm sự giúp đỡ và hỗ trợ khi bạn cảm thấy cần.

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!