🔥 Bài đăng hot nhất

Thủ dâm ở tuổi học sinh

Chào bác sĩ!

Con mình là bé trái, năm nay 11 tuổi, hôm nay cô giáo phát hiện bạn thủ dâm ở lớp, trong giờ nghỉ trưa, cô nói đây k phải lần đầu mà là lần thứ 3 rồi. Cô có hỏi bé làm từ khi nào? bắt chước ai? hay ai chỉ? Bé nói là làm từ khi học lớp 1, không bắt trước ai, không có ai chỉ, chỉ là muốn làm thôi. Mình biết đó không phải là bệnh, nhưng mình vẫn lo lắng quá. Mình mong bs gợi ý cho mình cách để khắc phục tình trạng trên ạ.

Mong nhân được phản hồi sớm từ bác sĩ.

Mình cảm ơn!

2
15k
2 Bình luận

2 bình luận

con tự thủ dâm từ lúc lớp 1 thì quá sớm rồi. Bố nên ngồi chia sẻ, nc với con để tránh việc con bị nghiện

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Đầu tiên, bạn không nên quá lo lắng về tình trạng thủ dâm của con bạn. Đây là một hành vi tự nhiên ở tuổi dậy thì và thường không gây hại cho sức khỏe nếu không trở thành một thói quen quá mức. Tuy nhiên, để giúp con bạn khắc phục tình trạng này, bạn có thể thực hiện các biện pháp sau: 1. Tạo ra môi trường thoải mái và mở cửa để con bạn có thể trò chuyện với bạn về vấn đề này một cách tự nhiên. 2. Giải thích cho con hiểu về sự quan trọng của việc giữ gìn sức khỏe và tư duy tích cực về cơ thể của mình. 3. Hướng dẫn con cách quản lý cảm xúc và tìm hiểu về cách thể hiện tình cảm một cách lành mạnh. Ngoài ra, nếu bạn cảm thấy lo lắng hoặc cần sự hỗ trợ chuyên môn, bạn có thể tham khảo ý kiến của các chuyên gia tâm lý hoặc bác sĩ để được tư vấn và hướng dẫn cụ thể hơn. Chúc bạn và con bạn luôn khỏe mạnh và hạnh phúc! Nếu còn bất kỳ thắc mắc nào khác, hãy tiếp tục đặt câu hỏi nhé.
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo