Tạo bài đăng của bạn

Du lịch

Chuẩn bị đi du lịch mà kinh nguyênguyệt tới trước 1 ngày phải làm như thế nào ạ

1
17k
3 Bình luận
Alo bs

Xem phim đen nhiều có gây teo não không ạ

1
17k
2 Bình luận
Alo bs

Vòng đầu của người bị teo não có bé đi không

1
17k
3 Bình luận
Alo bs

Đầu của người bị teo não có đặc điểm gì ạ

1
17k
3 Bình luận
Alo bs

Bệnh tiểu đường có gây teo não không bác sĩ

1
17k
2 Bình luận
Phòng tránh mất nước cho trẻ vào mùa hè

Báo điện tử Vnexpress chia sẽ những cách phóng tránh mất nước cho trẻ vào mùa hè như sau:

• Khuyến khích trẻ uống nước thường xuyên:

Cách đơn giản để trẻ không bị mất nước là uống nước thường xuyên. Cha mẹ chuẩn bị cho con chai nước khi đi học, đi chơi. Lên lịch để đảm bảo trẻ uống đủ nước trong ngày. Ví dụ, bạn có thể đặt ra các mốc thời gian để con uống nước mỗi giờ khi chơi ngoài trời.

Phụ huynh dạy trẻ lợi ích, giúp con hình thành thói quen uống nước dù không cảm thấy khát. Các dấu hiệu để trẻ nhận biết mất nước như khô miệng, chóng mặt, đau đầu và nước tiểu sẫm màu. Khuyến khích con chia sẻ với cha mẹ khi có những triệu chứng khó chịu này.

• Tạo thói quen uống nước:

Tạo trò chơi hoặc thử thách giúp con hào hứng uống nước. Ví dụ, bạn có thể đặt mục tiêu về số cốc nước mà trẻ nên uống trong một ngày và thưởng cho con khi đạt được mục tiêu. Nhờ đó các bé uống đủ nước trong

... Xem thêm
1
17k
1 Bình luận
Bé đau gót chân

bé vẩn chạy đi chơi đc ,thì mình có cần đi khám ngay ko hay để theo dỏi thêm ạ

2
17k
5 Bình luận
Nếu đau xương tăng trưởng tầm bniu ngày là bé giảm ạởng

NNếu đau xương tăng trưởng tầm bnhiu ngày là giảm đau ạ

2
17k
3 Bình luận
Bé bị đau gót chân

bé mình 9 tuổi ,mấy hôm nay kêu đau gót chân ,chân bé ko sưng nhưng đi kêu đau

1
17k
1 Bình luận
Tiêm chủng cho bé

Nếu bị mất sổ tiêm chủng cho bé phải làm sao cấp lại

2
17k
3 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia vào Cộng đồng Nuôi Dạy Con để chia sẻ kinh nghiệm và niềm vui làm cha mẹ! Đặc biệt, bạn còn có thể đặt câu hỏi ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Hỏi - Đáp cùng Bác sĩ: Mẹ có đang bỏ qua cơ hội giúp con thông minh hơn khi nghĩ: Trẻ con không biết gì?

498

633

HỎI ĐÁP CÙNG BÁC SĨ: Khi theo dõi sự phát triển não bộ của con, các mẹ thường quan tâm đến những chỉ số nào? 

444

636

3 mẹo dân gian chữa chậm nói ở trẻ cực hay 

7

14

Cách phòng bệnh viêm màng não dễ mắc phải ngày hè cho trẻ cực đơn giản, tiếc là nhiều mẹ hay quên

7

10

Hỏi Bác sĩ

2

7

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo