Tạo bài đăng của bạn

Cách đặt tên theo thần số học cho con yêu ý nghĩa nhất!

Lựa chọn tên theo thần số học được nhiều ba mẹ áp dụng cho con. Bởi người ta tin rằng tên gọi chính là sứ mệnh của đứa trẻ, nói lên một phần tính cách và định hướng tương lai của trẻ.

Có 3 chỉ số cơ bản là chỉ số linh hồn, chỉ số biểu đạt, con số tên riêng.

1. Chỉ số linh hồn: Chỉ số linh hồn là chỉ số đại diện cho trái tim và tâm hồn, nói lên khao khát, mong muốn và ước mơ thầm kín của một người.
  2. Con số biểu đạt: Con số biểu đạt giống như một tấm gương phản chiếu đặc điểm bên ngoài của một người, mô tả cách biểu đạt ra bên ngoài của bản thân như thế nào thông qua lối sống, suy nghĩ, cách hành xử hằng ngày.
  3. Con số tên riêng: Con số tên riêng hay còn gọi là con số Định mệnh. Nó sẽ mô tả tính cách, tiết lộ mục tiêu cá nhân và cách bạn đạt được những thành tựu đó.

Bố mẹ nào cũng mong muốn có thể đặt cho đứa con yêu quý của mình một cái tên mang lại ý nghĩa tốt đẹp

... Xem thêm
0
15k
0 Bình luận
Mẹo đâm cối cội chày thành công bất bại

Mừng quá các mẹ ơi. Mừng rơi luôn nước mắt. Có mẹ nào con ngủ ngày cày đêm không ạ? Con nhà em được hơn 1 tháng . Đẻ ra được mười mấy hôm đầu ngoan rồi toàn ngủ cả ngày thôi, còn về sau thì ngày thì ngủ khoan bê tông vào đít cũng không dậy mà tối ngủ đến 1h là dậy mắt như đèn fa oto ý. Ngồi bế cứ phải đến 3.4h sáng mới đặt nó ngủ được.

Sáng nào ngủ dậy nhìn con mẹ cũng như gấu trúc. Rồi có hôm em nhanh thấy trên facebook có cái mẹo giúp bé ngủ ngon em làm theo . Trộm vía từ hôm đấy đêm nào con cũng ngủ ngoan. Ti rồi ngủ cả đêm em chỉ thức đúng gần 30p. Ko biết có phải nó đổi giờ giấc rồi nên ngủ ngoan hay do cái mẹo nhưng cứ ngủ là em mừng lắm rồi. Em bày cho các mẹ. Mẹ nào có con như nhà e thì làm thử xem. Biết đâu lại hiệu nghiệm ;).

Mẹo đâm cối cội chày thành công bất bại

Các mẹ bồng con lên tay .

Quay đầu vào hướng tường của con hay nằm .

Bắt đầu giả vờ húc đầu con vào tường . Húc giỡn thôi nhé .

Húc theo nhịp rồi đọc như

... Xem thêm
1
15k
1 Bình luận
Em muốn đi khám bệnh nhưng thẻ BHYT tuyến dưới

Thẻ BHYT của em do nhà nước cấp suốt đời mã BT 2 nhưng nơi khám bên trạm y tế tân mai. Giờ em muốn đi kiểm tra sk của em vì em vì em phải uống thuốc suốt đời . Em có nghe bác sĩ bên kia chia sẻ em uống thuốc đó nhiều sẽ dễ bị suy thận và men gan của em nó cũng cao mà bên trung tâm ý tế dự phòng thì không chữa chuyên bệnh đó. Giờ em đi qua bệnh viện đồng nai khám và kiểm tra vì là tuyến trên. Em có cần phải xin giấy chuyển tuyến không và có mất phí bảo hiểm y tế không. Mã thẻ của em số đầu là BT 2 là miễn phí 100% và hàng tháng em có nhận được trợ cấp của BHXH . Em cảm ơn

3
15k
4 Bình luận
Hai bé song sinh bị cứt trâu

Dạ hai bé nhà em được 3 tháng rồi ạ mà trước bà nội có hay tắm nước lá cho cháu lên giờ hai cháu nó bị cứt trâu thì phải làm thế nào cho nó sạch hẳn vậy ạ? Bác sĩ

3
15k
7 Bình luận
Chúc mừng ngày Thầy Thuốc Việt Nam 27.02.2024

💐 Chúc mừng ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/02, Cộng đồng Hello Bacsi kính chúc toàn thể y, bác sĩ và nhân viên y tế luôn nhiều sức khỏe, tràn đầy năng lượng và nhiệt huyết để tiếp tục cống hiến cho sự nghiệp cao cả chăm sóc sức khỏe nhân dân

✨Xin gửi đến lời cảm ơn sâu sắc đến đội ngũ y bác sĩ, chuyên gia đang cộng tác cùng Cộng đồng Hello Bacsi với những đóng góp thầm lặng mỗi ngày trên hành trình bảo vệ và chăm sóc sức khỏe cho các bạn thành viên.

Bên cạnh đó, cùng Cộng đồng Hello Bacsi tham gia các hoạt động nổi bật trong tháng này nhé!

... Xem thêm
Chúc mừng ngày Thầy Thuốc Việt Nam 27.02.2024Chúc mừng ngày Thầy Thuốc Việt Nam 27.02.2024
2
15k
3 Bình luận
Phân trẻ sơ sinh

Chào bác sĩ bé nhà em được 19 ngày tuổi

đi phân lúc nhiều lúc ít 00h đến 15h giờ đa đi 10 lần rồi

phân như vậy co sao không ạ

be không sốt bú bình thường

lúc đi đại tiện rặn hơi nhăn mặt

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Phân trẻ sơ sinhPhân trẻ sơ sinh
1
15k
3 Bình luận
Răng của trẻ

Bác sĩ cho e hỏi ạ. Bé sinh ra có 1 cục lợi bé lồi lên khỏi lợi ở hàm dưới có phải răng sữa k ạ. Nay bé được 6 ngày vẫn thấy còn ạ.

2
15k
3 Bình luận
Hỏi bác sĩ

Dạ bác sĩ cho cháu hỏi từ lúc sinh bé tois này cháu có kinh lần đầu là ngày 25 tháng 12 và ngày 19 tháng 1 nay ngày 21 tháng 2 cháu vẫn chưa có kinh lại nhưg có bị đau tức bụng nhấn vô bụng thì tức đau ngày 5 tháng 2 cháu có qh như chưa suất như vậy cháu bị chậm kimh hay là dấu hiệu mang thau ạ

2
15k
4 Bình luận
Triệu chứng tả hồng

Bé nhà mình hơn 6 tháng mà mấy ngày nay mình thấy tả bé có màu đỏ cam. Không biết có nguy hiểm k? Và có cách nào điều trị. Xin cảm ơn

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Triệu chứng tả hồng Triệu chứng tả hồng 
2
15k
7 Bình luận
5 DẤU HIỆU SỚM NHẬN BIẾT TRẺ ĐANG CÓ EQ THẤP

Cách đây 40 năm, các nhà khoa học tại ĐH Yale chỉ mới nhận ra rằng: những đứa trẻ biết cách quản lý cảm xúc tốt thì giải quyết công việc tốt và được lòng người khác. Nhưng lúc bấy giờ ít ai hiểu về thứ gọi là trí tuệ cảm xúc EQ. Một nghiên cứu lớn tại Anh năm 2011 theo dõi dữ liệu của hơn 17.000 trẻ sơ sinh trong 50 năm đã tìm thấy: hơn hẳn sự thông minh IQ, 3 yếu tố quan trọng của EQ bao gồm biết tự kiềm chế, kiên trì và tự nhận thức cảm xúc liên quan chặt chẽ và quyết định đến sự thành công và hạnh phúc của những đứa trẻ này khi chúng lớn và quyết định cả hạnh phúc gia đình riêng của chúng.

Những năm gần đây, khoa học có thể vẽ được phần nào sơ đồ sơ khởi của EQ gồm 9 lớp, nhưng bạn biết không có đến 5 lớp quan trọng và phát triển từ rất sớm ở trẻ nhỏ trước 10 tuổi. Ngược lại, việc biểu hiện thấp của 5 lớp này được xem là dấu hiệu quan trọng cho thấy trẻ cần phải được giáo dục để trẻ phát triển tốt hơn. Một điều quan trọng mà cha mẹ chúng ta cần biết đó là: EQ là

... Xem thêm
5 DẤU HIỆU SỚM NHẬN BIẾT TRẺ ĐANG CÓ EQ THẤP 5 DẤU HIỆU SỚM NHẬN BIẾT TRẺ ĐANG CÓ EQ THẤP 
1
15k
1 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia vào Cộng đồng Nuôi Dạy Con để chia sẻ kinh nghiệm và niềm vui làm cha mẹ! Đặc biệt, bạn còn có thể đặt câu hỏi ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo