🔥 Bài đăng hot nhất

Giảm cân

Thưa bác sĩ em mới bước vào chế độ ăn 16:8 em ăn bữa sáng vào 9h và bữa chiều vào 4h vậy có đúng không ạ?

0
39k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Chế độ ăn 16:8 là một phương pháp giảm cân phổ biến, trong đó bạn ăn trong 8 giờ và ăn kiêng trong 16 giờ còn lại. Bữa sáng vào lúc 9h và bữa chiều vào lúc 4h có thể phù hợp với chế độ này, nhưng quan trọng nhất là bạn cần đảm bảo rằng bạn đang tiêu thụ đủ lượng calo cần thiết cho cơ thể mỗi ngày và chọn thực phẩm lành mạnh, cân đối. Ngoài ra, việc duy trì chế độ ăn 16:8 cần sự kiên nhẫn và kiên trì. Nếu bạn cảm thấy đói hoặc mệt mỏi trong quá trình thực hiện, hãy điều chỉnh lại chế độ ăn của mình để đảm bảo cơ thể vẫn đủ năng lượng và dưỡng chất cần thiết. Nếu bạn có bất kỳ vấn đề hoặc thắc mắc nào khác, hãy thảo luận cùng bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để nhận được lời khuyên cụ thể và phù hợp nhất cho tình hình sức khỏe của bạn. Chúc bạn thành công trong việc giảm cân và duy trì một lối sống lành mạnh!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo