🔥 Bài đăng hot nhất

Giảm cân

E mún hỏi bác lm sao để giảm cân hiệu quả

3
40k
4 Bình luận

4 bình luận

Muốn giảm cân hiệu quả có nhiều chế độ ăn nhưng vẫn cần kết hợp tập luyện nữa nha

1 tháng trước
Thích
Trả lời

kiểm soát lượng calorie nạp và và tiêu hao và kết hợp tập luyện là oki

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Ăn ít lại nè, tránh đồ ăn nhiều đường nhiều béo, tránh ăn khuya, không ăn vặt, và tập thể thao để đốt cháy calo

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để giảm cân hiệu quả, bạn cần kết hợp ba yếu tố chính: ăn uống lành mạnh, tập luyện đều đặn và duy trì lối sống lành mạnh. Đầu tiên, hãy tập trung vào việc ăn uống cân đối và đa dạng, hạn chế thức ăn nhanh và đồ ăn chứa nhiều đường và chất béo. Thay vào đó, ăn nhiều rau củ, protein và ngũ cốc nguyên hạt. Thứ hai, tập luyện thể dục đều đặn ít nhất 30 phút mỗi ngày. Bạn có thể chọn các hoạt động như chạy bộ, đạp xe, yoga hoặc bơi lội. Điều này giúp đốt cháy calo và tăng cường sức khỏe tổng thể. Cuối cùng, hãy duy trì lối sống lành mạnh bằng cách giữ cho cơ thể luôn được hydrat hóa đúng cách, đủ giấc ngủ và tránh căng thẳng. Hãy nhớ rằng việc giảm cân là quá trình dài hơi và cần kiên nhẫn và kiên trì. Nếu có bất kỳ vấn đề nào khác, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng. Chúc bạn thành công trong việc giảm cân!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo