🔥 Bài đăng hot nhất

Ăn mì tôm có béo không thưa bác sĩ? Cách ăn mì để không bị béo ạ?

Bác sĩ ơi cho em hỏi ạ,

Em năm nay 25 tuổi nặng 52kg, cao 1m55, em đang trong chế độ ăn kiêng để giảm cân. Vì ăn nhạt liên tục nên dạo gần đây em rất thèm ăn mì mỗi khi đói. Em nghe nói ăn mì rất dễ tăng cân? Vậy ăn mì tôm có béo phì không ạ? Em thực sự rất muốn giảm 5 kg trong năm nay nhưng lại không biết cách ăn uống như nào thì hợp lý, mong bác sĩ hướng dẫn em cách ăn mì để không gây tăng cân.

506
41k
571 Bình luận

571 bình luận

Trừ khi ăn mì với rau củ trứng thịt thì béo thật còn ăn combo mặc định thì dinh dưỡng còn không đủ nữa ấy chứ mà sợ béo. Ăn ít mấy đồ ăn siêu chế biến thì lành mạnh hơn đó bạn

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Đúng, để đảm bảo cân bằng dinh dưỡng và tránh tăng cân, chúng ta nên kết hợp mì gói với các loại rau củ, trứng và thịt. Các loại rau củ như cà rốt, cải xanh, rau muống. Cung cấp chất xơ, vitamin và khoáng chất. Trứng và thịt cung cấp đạm, giúp bữa ăn thêm cân bằng dinh dưỡng. Tuy nhiên, nên ăn mì gói một cách hợp lý và không lạm dụng, cân nhắc với lượng calo và chất béo trong mì gói.

Tài trợ bởi

ACECOOK
4 tháng trước
Thích
Trả lời
Phản hồi

Không đâu b ơi, tớ ăn suốt nè, ăn cùng rau thịt đủ chất chẳng k có tăng cân luôn

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Ăn xong lại tập để tiêu hao lượng calo nạp vào thì ăn gì cũng okie hết b ơi

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Ngọc Vân

Ăn ít không sao đâu, tớ lâu lâu ăn thấy vẫn bt, k cần tập thêm gì cả

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Tớ ăn kiêng với ngũ cốc, yến mạch cũng ổn

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Ăn ít thôi em, ăn cùng với rau thịt nữa nhé

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Tớ cũng hóng cách ăn không tăng cân với

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Tran Linh

Ăn chế độ gì phù hợp với nhu cầu và tập thể dục thể thao b ơi

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Lâu lâu thèm thì ăn bữa, nhớ thêm rau, thịt cho đủ dinh dưỡng

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Đăng Khoa Trần

Tớ cũng nghĩ thỉnh thoảng ăn k sao đâu, nhưng tránh ăn đêm là đc nè

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Nàng ăn kiêng chế độ nào đấy, tớ ăn eatclean nên lâu lâu vẫn ăn nửa gói nè

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Ngọc Huyền Nguyễn

Em cũng ăn eatclean, có hôm ăn mif gói có hôm thì ăn mì gạo lứt vẫn okie

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Ăn được bé ơi, chị hay trụng sơ mì rồi nấu nồi nước thả rau thả thịt nạc vô rồi cho vắt mì vừa trụng vào thôi, đừng ăn thịt mỡ

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Thị My Bùi

Ăn nhiều rau thì không lo béo rồi nhỉ mom

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Ăn mì với rau và thịt là một cách tốt để cung cấp chất dinh dưỡng cho cơ thể. Bạn có thể trụng sơ mì rồi nấu nước thêm rau và thịt nạc để tăng thêm hương vị và giá trị dinh dưỡng cho mì. Tuy nhiên, nên hạn chế ăn thịt mỡ để tránh lượng calo và chất béo quá cao. Đảm bảo rằng chế độ ăn uống của bạn cân đối và đa dạng, bao gồm các loại thực phẩm giàu đạm, vitamin và khoáng chất. Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi hoặc lo ngại nào về việc ăn mì, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn cụ thể và phù hợp với tình trạng sức khỏe của bạn.

Tài trợ bởi

ACECOOK
5 tháng trước
Thích
Trả lời
Phản hồi

Em đặt mục tiêu giảm cân đến Tết hả, nếu vậy thì nên tăng cường tập nha, chứ ăn chỉ 1 phần thôi, quan trọng vẫn là mình có tập luyện đó

5 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 428 bình luận
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo