Tạo bài đăng của bạn

Chào mừng thành viên mới tháng 04-2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 04/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Khi là thành viên cộng đồng bạn sẽ được các quyền lợi hấp dẫn:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn evoucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Mừng Đại Lễ 30/4 - 1/5: Tải App Hello Bacsi - Nhận ngay 50K

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn TẠI ĐÂY

... Xem thêm
1
16k
1 Bình luận
Em muốn biết em có bị bệnh gì liên quan đến tâm lý không ạ?Em muốn biết em có bị bệnh gì liên quan đến tâm lý không ạ?

Em năm nay 15 tuổi. Em luôn có suy nghĩ rằng bản thân mình vô dụng, không có giá trị và nên chết đi, nhất là những lúc ở nhà vào tầm thời gian đi ngủ. Nhưng khi đến lớp hay nói chuyện với người thân thì em lại hay cười và vui vẻ nói chuyện. Em hay dễ khóc và dạo gần đây em còn hay bị đau đầu nữa. Em cũng hay tỉnh dậy rồi không ngủ tiếp được hoặc là khó vào giấc. Em hay nhìn chằm chằm vào những vật sắc nhọn khi nghĩ đến ý định tự tử. Nhiều lúc em suy nghĩ tiêu cực em sẽ tự làm tổn thương bản thân như cắn môi đến bật máu, cấu vào tay mình đến tím, tự tát bản thân hoặc rạch nhẹ lên tay vài vết. Em luôn cảm thấy mỗi ngày đều nhàm chán. Em nghĩ rằng bản thân có thể liên quan đến giai đoạn tuổi dậy thì nhưng em cảm thấy rằng tâm lý của em rất bất ổn.

Mong chị có thể tư vấn giúp em ạ

0
16k
2 Bình luận
Bốn mươi bốn

Làm thế nào để khuyên 1 người không nên tự tử nữa?

0
16k
2 Bình luận
Nốt Ruồi Ở Bộ Phận Sinh Dục Nam Có Ý Nghĩa Gì?

Nốt Ruồi Ở Bộ Phận Sinh Dục Nam Có Ý Nghĩa Gì? Giải Mã Chi tiết

Nốt ruồi trên cơ thể không chỉ là một dấu hiệu thẩm mỹ mà còn mang nhiều ý nghĩa về mặt phong thủy và tâm linh. Trong bài viết “Nốt Ruồi Ở Bộ Phận Sinh Dục Nam Có Ý Nghĩa Gì?”, chúng ta sẽ khám phá ý nghĩa của nốt ruồi ở bộ phận sinh dục nam, một vị trí nhạy cảm nhưng cũng đầy bí ẩn.

1. Nốt Ruồi Ở Bộ Phận Sinh Dục Nam:

Nốt ruồi ở bộ phận sinh dục nam thường không phổ biến và đôi khi có thể gây lo ngại. Tuy nhiên, nhiều quan điểm phong thủy và tâm linh cho rằng vị trí này của nốt ruồi có thể phản ánh nhiều điều về tính cách và số phận của người đàn ông.

2. Ý Nghĩa Phong Thủy Của Nốt Ruồi Ở Bộ Phận Sinh Dục Nam

- **Sự Tự Tin Và Quyết Đoán**: Nốt ruồi ở vị trí này thường được xem là dấu hiệu của sự mạnh mẽ, tự tin và quyết đoán trong cuộc sống.

- **Sức Khỏe Sinh Lực**: Theo phong thủy, nam giới có nốt ruồi ở bộ phận sinh dục thường có sức khỏe tốt, sinh

... Xem thêm
1
16k
3 Bình luận
Chóng mặt ù tai bất chợt

Chào các bác sĩ,

Em có câu hỏi muốn nhờ bác sĩ tư vấn ạ. Mẹ em năm nay đã ngoài 40, đi làm nhân viên bán xăng ~18 tiếng/ngày không nghỉ ngày nào. Dạo 2 năm gần đây mẹ em đôi khi đột ngột có dấu hiệu chóng mặt buồn nôn, chảy mồ hôi đầm đìa phải nằm nghỉ một hồi lâu thì bình thường lại. Đi khám thì các bác sĩ bảo là bị rối loạn tiền đình và thiếu máu não cục bộ. Tình trạng này không xảy ra thường xuyên mà chỉ khoảng vài ba tháng bị một lần. Tuy nhiên dạo gần đây em thấy tần suất mẹ bị như vậy có khả năng tăng. Không biết có phải do tiếp xúc với xăng dầu mà bị vậy không ạ? Hay do thiếu ngủ/căng thẳng ạ? Mẹ em rất lạc quan bên ngoài nhưng hay giấu bi quan trong lòng lắm. Không biết có những cách nào để cải thiện tình trạng của mẹ em không ạ? Em còn là sinh viên nên tài chính mẹ em vẫn là trụ cột ạ, em rất buồn khi thấy mẹ em như vậy, mong các bác sĩ hỗ trợ tư vấn giúp em ạ. Em xin cảm ơn.

Chúc các bác sĩ thật nhiều sức khỏe.

1
16k
3 Bình luận
chưa rõ

cháu là nữ chỉ mới học THCS, nhưng qua nhiều bài test thì nó vẫn cho ra kết quả là có dấu hiệu trầm cảm. cháu thấy cháu như bị trầm cảm lưỡng cực ấy, lúc vui lúc buồn. bây giờ cháu nên làm gì ạ?

0
16k
2 Bình luận
Giải mã nốt ruồi sau đuôi chân mày, nhiều bí mật chưa từng được hé lộ

Nốt ruồi đuôi lông mày là một yếu tố quan trọng trong nhân tướng học. Nó mang nhiều ý nghĩa sâu xa về mặt tướng số.

Nếu bạn có một nốt ruồi ẩn trên lông mày, điều đó có thể đồng nghĩa với sự giàu sang, quyền lực và sự thông minh. Những người này thường được ban cho tài vận khởi sắc, nhưng cũng cần đề phòng các tai họa về nước. Do đó họ cần cẩn thận trong mọi quyết định của mình.

Nốt ruồi đuôi lông mày cũng có thể tiên đoán về sự thay đổi trong cuộc sống tình cảm ở các độ tuổi nhất định như 19, 28 và 38. Những người có nốt ruồi này dễ thay đổi trong mối quan hệ và cảm xúc.

Ý nghĩa nốt ruồi đuôi lông mày ở nữ giới

Nốt ruồi đuôi lông mày ở nữ giới mang đến nhiều ý nghĩa tích cực về may mắn và thành công. Phụ nữ có nốt ruồi ở vị trí này thường được phúc lợi vận số và cuộc sống sung túc.

· Về tính cách: Những người phụ nữ có nốt ruồi ở đuôi lông mày thường có tính hiền hậu, tình cảm và biết chia sẻ. Họ luôn mang đến sự yêu thương

... Xem thêm
Giải mã nốt ruồi sau đuôi chân mày, nhiều bí mật chưa từng được hé lộGiải mã nốt ruồi sau đuôi chân mày, nhiều bí mật chưa từng được hé lộ
0
16k
1 Bình luận
tôi chỉ cần một nụ cười..

Tôi..không biết nhưng tôi thực sự đã bị trầm cảm và đang có dấu hiệu tự kỉ.. gia đình thì xa lánh tôi..kể cả bạn bè cũng lơ tôi đi..bây giờ toi thuc su muon chet

1
16k
1 Bình luận
Mắt trái giật... điềm gì đây nhỉ?

Chào các bạn! ‍♀️‍♂️

Hôm nay, mình muốn “buôn dưa lê” cùng các bạn về một chủ đề khá thú vị, đó là ý nghĩa của việc giật mắt trái theo quan niệm dân gian.

Từ xa xưa, ông bà ta đã tin rằng những nốt ruồi hay việc giật mắt có thể mang theo những điềm báo đặc biệt về tính cách, vận mệnh và cuộc đời của mỗi người. Nổi bật trong số đó là hiện tượng giật mắt trái, bởi vị trí dễ nhìn thấy và có thể ảnh hưởng đến thẩm mỹ.

Tuy nhiên, không phải ai giật mắt trái cũng sẽ gặp xui xẻo. Theo quan niệm dân gian, điềm báo cụ thể còn phụ thuộc vào giờ giật mắtgiới tính của bạn nữa đấy!

Ví dụ như:

Giật mắt trái vào buổi sáng:

• Nữ giới: Cẩn thận lời ăn tiếng nói, dễ gây tổn thương người khác.
  • Nam giới: Có thể gặp may mắn trong thi cử, học hành.

Giật mắt

... Xem thêm
Mắt trái giật... điềm gì đây nhỉ?Mắt trái giật... điềm gì đây nhỉ?
2
16k
1 Bình luận
Những vị trí nốt ruồi trên mặt không nên xóa theo quan niệm nhân tướng học

Việc sở hữu những nốt ruồi trên mặt có thể mang đến cho bạn những ý nghĩa đặc biệt về mặt tướng sốvận mệnh. Tuy nhiên, không phải nốt ruồi nào cũng mang lại may mắn. Theo quan niệm nhân tướng học, có một số vị trí nốt ruồi trên mặt không nên xóa vì có thể ảnh hưởng tiêu cực đến sức khỏe, tài lộc và đường tình duyên.

Dưới đây là một số vị trí nốt ruồi trên mặt không nên xóa:

1. Nốt ruồi ở huyệt Thái Dương: Vị trí này nằm ở hai bên thái dương, ngay phía trên đuôi lông mày. Người có nốt ruồi ở đây thường được cho là thông minh, tài giỏi, có nhiều cơ hội phát triển trong sự nghiệp và cuộc sống. Loại bỏ nốt ruồi này có thể ảnh hưởng đến vận may, sức khỏetài lộc.

2. Nốt ruồi giữa hai lông mày: Vị trí này được gọi là huyệt Ấn Đường, tượng trưng cho sự nghiệp

... Xem thêm
Những vị trí nốt ruồi trên mặt không nên xóa theo quan niệm nhân tướng họcNhững vị trí nốt ruồi trên mặt không nên xóa theo quan niệm nhân tướng học
1
16k
0 Bình luận
Tim đập nhanh

Dạ chào bác sĩ, em năm nay 30t, dạo gần đây em có đeo đồng hồ thông minh để kiểm tra nhịp tim của mình. Em thấy khi em nằm nghỉ ngơi thì nhịp tim của em nằm trong khoảng 65-78 nhịp/phút, khi em ngồi nghỉ thì nhịp tim của em 85 nhịp/phút, khi em đứng im thì nhịp tim từ 95-103 nhịp/phút, lúc em đi lại thì nhịp tim dao động từ 100-110 nhịp/phút, khi em đi bộ tập thể dục liên tục 30' thì nhịp tim dao động từ 118-128 nhịp/ phút, lúc ngủ thì tim em thấp nhất là 45 nhịp/phút. Lúc đang ở tư thế nằm em bật dậy đột ngột thì nhịp tim tăng vọt lên 123 nhịp/phút trong vài giây rồi hạ dần về mức đứng im, như vậy là tim em có đang bình thường không ạ vì mỗi lần em đi khám tổng quát định kỳ đo huyết áp mạch đều đập trên 90 nhịp nhưng dưới 100 nhịp và huyết áp 140/80, nhưng khi đo huyết áp tại nhà em chỉ đo được từ 125/78 đổ lại. Bác sĩ nói em bị nhịp tim nhanh nên cho em dùng thuốc contisor 2.5. Em có siêu âm tim, điện tâm đồ và thử máu men tim thì kết quả đều bình thường, vậy theo những gì em liệt

... Xem thêm
1
16k
1 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia cộng đồng Sức Khỏe Tinh Thần để đặt câu hỏi cho bác sĩ, chia sẻ câu chuyện của bạn, và tìm sự hỗ trợ về tâm lý,... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!