🔥 Bài đăng hot nhất

Cách bỏ được thói quen thủ dâm

Em chào bác sĩ. Em là nam , 20 tuổi và em đã thủ dâm được hơn 7 năm. Em đã bị nghiện thủ dâm do lúc nào em cũng nghĩ về nó và không thể kiểm soát được ham muốn của mình. Bác sĩ có thể cho em lời khuyên được không ạ.

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng nghiện thủ dâm có thể gây ra nhiều tác động tiêu cực đến tâm lý và sức khỏe của bạn. Để bỏ được thói quen này, bạn có thể áp dụng một số phương pháp sau đây: 1. Nhận biết và hiểu rõ về tình trạng nghiện thủ dâm: Đầu tiên, bạn cần nhận ra rằng thủ dâm đã trở thành một thói quen nghiện và có tác động tiêu cực đến cuộc sống của bạn. Hiểu rõ về tình trạng này sẽ giúp bạn nhận thức được tầm quan trọng của việc từ bỏ nó. 2. Tìm hiểu về tình dục và quản lý ham muốn: Nắm vững kiến thức về tình dục và quản lý ham muốn tình dục là một phần quan trọng trong việc bỏ thói quen thủ dâm. Tìm hiểu về cách làm chủ ham muốn và tìm kiếm các hoạt động khác để thay thế thủ dâm. 3. Xác định nguyên nhân và tìm kiếm hỗ trợ: Điều tra nguyên nhân gây ra thói quen thủ dâm và tìm kiếm hỗ trợ từ gia đình, bạn bè hoặc chuyên gia tư vấn. Họ có thể giúp bạn tìm ra các phương pháp và kỹ thuật để từ bỏ thói quen này. 4. Tạo môi trường lành mạnh: Hạn chế thời gian ở một mình và tránh các tác nhân kích thích như xem phim sex. Thay vào đó, tìm các hoạt động khác như vận động thể dục, đọc sách, học tập hoặc tham gia các hoạt động xã hội để giảm bớt ham muốn thủ dâm. 5. Tìm sự hỗ trợ từ cộng đồng: Tham gia vào các nhóm hỗ trợ hoặc cộng đồng trực tuyến có cùng mục tiêu từ bỏ thói quen thủ dâm. Chia sẻ câu chuyện của bạn và nhận được sự động viên, hỗ trợ từ những người có cùng trải nghiệm có thể giúp bạn vượt qua khó khăn. 6. Tìm kiếm sự giúp đỡ từ chuyên gia: Nếu bạn cảm thấy khó khăn trong việc tự điều chỉnh và từ bỏ thói quen thủ dâm, hãy tìm đến sự giúp đỡ từ các chuyên gia tư vấn tình dục hoặc chuyên gia tâm lý. Họ có thể cung cấp cho bạn các phương pháp và kỹ thuật cụ thể để giúp bạn vượt qua nghiện thủ dâm. Nhớ rằng, quá trình từ bỏ thói quen thủ dâm có thể mất thời gian và đòi hỏi sự kiên nhẫn và quyết tâm. Hãy luôn tin tưởng vào khả năng của bản thân và tìm kiếm sự hỗ trợ khi cần thiết. Chúc bạn thành công trong việc từ bỏ thói quen thủ dâm và có một cuộc sống tình dục lành mạnh hơn.
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!