🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai

Bác ơi cho em hỏi uống D3k2 vào buổi trưa tầm khoảng 10giờ thì có tốt không ạ với lại em thường nhỏ vào nắm bình sữa để cho bé uống vậy cho em hỏi có nên nhỏ vào nắm bình sữa không ạ hay cho bé uống bằng muỗng thì tốt nhất

2
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Mình cho bé uống trực tiếp

1 tháng trước
Thích
Trả lời

nhỏ trực tiếp vào miệng bé hoặc bằng muỗng nha

1 tháng trước
Thích
Trả lời

mom mua loại d3k2 có nhỏ giọt ấy, cho con uống cũng dễ mà

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

D3K2 là một loại vitamin D3 kết hợp với vitamin K2, có tác dụng hỗ trợ sự hấp thụ và sử dụng canxi trong cơ thể. Uống D3K2 vào buổi trưa tầm khoảng 10 giờ là tốt, vì lúc này mức độ ánh sáng mặt trời cao nhất, giúp cơ thể tổng hợp vitamin D tự nhiên tốt hơn. Về việc nhỏ D3K2 vào nắm bình sữa hay cho bé uống bằng muỗng, cả hai cách đều có thể áp dụng. Tuy nhiên, việc nhỏ D3K2 vào nắm bình sữa có thể làm mất một phần lượng vitamin do tiếp xúc với không khí và ánh sáng. Do đó, nếu bạn muốn đảm bảo bé nhận đủ lượng vitamin D3K2, việc cho bé uống bằng muỗng có thể là lựa chọn tốt hơn. Tuy nhiên, trước khi sử dụng bất kỳ loại thuốc bổ sung nào, bạn nên tham khảo ý kiến ​​của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn cụ thể và phù hợp với tình trạng sức khỏe của bạn và thai nhi.
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo