🔥 Bài đăng hot nhất

đau dạ dày

bác sĩ ơi xét nghiệm ra dương tính với hp dạ dày có chuẩn không ạ

1
15k
3 Bình luận

3 bình luận

Bạn test máu hay thổi hơi thở? Nếu thổi hơi thở thì chuẩn bạn nhé

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Nếu xét nghiệm ra dương tính thì là bị gòi đó

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Xét nghiệm dương tính với vi khuẩn Helicobacter pylori (HP) trong dạ dày có thể là một trong các bước chẩn đoán của bác sĩ để xác định nguyên nhân gây đau dạ dày. Tuy nhiên, việc xét nghiệm này không phải là phương pháp chuẩn đoán duy nhất và cần kết hợp với các phương pháp khác như kiểm tra triệu chứng lâm sàng, siêu âm, hoặc xét nghiệm khác để đưa ra kết luận chính xác. Nếu kết quả xét nghiệm cho thấy dương tính với HP, bác sĩ sẽ đưa ra phác đồ điều trị phù hợp như sử dụng kháng sinh và thuốc ức chế tiết axit để điều trị vi khuẩn này. Đồng thời, bác sĩ cũng sẽ theo dõi và đánh giá tình trạng sức khỏe của bạn sau khi điều trị. Vì vậy, nếu bạn có triệu chứng đau dạ dày và xét nghiệm dương tính với HP, hãy thảo luận kết quả và phương pháp điều trị cụ thể với bác sĩ của mình để được tư vấn và điều trị đúng cách. Chúc bạn sức khỏe! Bạn còn có thắc mắc gì khác không?
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo