🔥 Bài đăng hot nhất

Trẻ ra nhiều mồ hôi đầu

Con em gần 1 tuổi mà khi ngủ bé ra nhiều mồ hôi ở đầu nhiều khi em ngủ quên không lau cho cháu thì chỗ cháu nằm ướt thì cháu bị làm sao ạ

2
15k
7 Bình luận

7 bình luận

Con mình cũng vậy nè, phải nằm quạt ko có quạt là đổ mồ hôi liền trời nóng hay lạnh, chỉ cần có quạt là bé bình thường

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mặc đồ thoáng mát, bổ sung thêm canxi cho bé nè bạn

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào mom! Tình trạng đổ mồ hôi trộm ở bé có thể do 2 nguyên nhân sinh lý bình thường hoặc bệnh lý như thiếu Calci, tăng hoạt hệ giao cảm. Sinh lý là do cơ thể bé có hoạt động trao đổi chất mạnh hơn, nên ra nhiều mồ hôi với mục đích giảm nhiệt, thường đổ ở vùng đầu, sau gáy, cổ, lòng bàn tay, chân,… và xuất hiện trước 30 phút bé ngủ hết sau đó 1 tiếng, tình trạng này không gây hại với bé. Mẹ mặc đồ thoáng mát, giữ nhiệt độ phòng mát mẻ. Đối với tình trạng thiếu Calci, bé đổ mồ hôi liên tục, cả lúc bú và ngủ, nhiều vào ban đêm. Mom có thể bổ sung vitamin D hằng ngày và bổ sung Calci cho bé liên tục 10 ngày sau đó theo dõi thêm các dấu hiệu đã nêu để biết bé mình thuộc nhóm nào nhé. Nếu tình trạng không cải thiện đưa con đi khám để cắt thần kinh giao cảm ạ!

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình thấy các mẹ bảo cho con uống canxi đỡ đó

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bé nhà tớ cũng thế, mồ hôi nhiều lắm

1 tháng trước
Thích
Trả lời

bạn thử bổ sung cho con thêm canxi xem sao

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng trẻ ra nhiều mồ hôi ở đầu khi ngủ thường không đáng lo ngại và thường không gây hại cho bé. Đây có thể là do hệ thống thần kinh của trẻ chưa hoàn thiện, dẫn đến việc tiết mồ hôi nhiều hơn. Ngoài ra, môi trường phòng ngủ quá nóng, không thông thoáng cũng có thể làm cho bé ra nhiều mồ hôi. Tuy nhiên, nếu bé bị ra mồ hôi nhiều ở đầu và có các triệu chứng khác như ngủ ngáy, thở bằng miệng, hóp bụng lõm sâu khi thở, hoặc có dấu hiệu suy dinh dưỡng, bạn nên đưa bé đến bác sĩ để được kiểm tra và tư vấn cụ thể. Để giảm tình trạng ra mồ hôi nhiều ở đầu của bé, bạn có thể thực hiện các biện pháp sau: 1. Đảm bảo môi trường phòng ngủ thoáng mát, không quá nóng. 2. Đặt bé nằm trên một chăn mỏng và thoáng khí. 3. Điều chỉnh nhiệt độ phòng ngủ sao cho phù hợp. 4. Tránh đắp quá nhiều chăn hoặc mặc quần áo quá dày cho bé khi ngủ. Nếu tình trạng ra mồ hôi nhiều ở đầu của bé không gây khó chịu cho bé và không có các triệu chứng khác, bạn không cần lo lắng quá nhiều. Tuy nhiên, nếu bạn vẫn cảm thấy lo ngại, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn cụ thể cho trường hợp của bé. Chúc bé khỏe mạnh!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo