🔥 Bài đăng hot nhất

Viêm gân tay

Mẹ mình bị viêm gân tay thì nên ăn gì và không nên ăn gì vậy ạ

1
39k
4 Bình luận

4 bình luận

viêm gân này có những triệu chứng gì vậy b, mấy nay mình thấy hơi nhức cổ tay hichic

3 tuần trước
Thích
Trả lời

mẹ mình thấy k kiêng gì cả đâu b

3 tuần trước
Thích
Trả lời

mej mình cũng bị viêm gân cổ tay, chỗ ngon tay cái, hóng chia sẻ của mng

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Viêm gân tay là một tình trạng viêm của các gân và cơ ở tay, thường gây đau và khó chịu. Để giúp mẹ bạn giảm triệu chứng và hỗ trợ quá trình phục hồi, bạn có thể áp dụng các biện pháp dinh dưỡng sau: Nên ăn: 1. Thực phẩm giàu chất chống viêm như các loại hạt, hạt giống, dầu hạt, quả bơ, dầu ôliu. 2. Thực phẩm giàu protein như thịt gà, cá, đậu nành, hạt chia. 3. Thực phẩm giàu axit béo omega-3 như cá hồi, hạt lanh, hạt chia. 4. Thực phẩm giàu vitamin C như cam, dâu, bưởi, cà chua. Không nên ăn: 1. Thực phẩm có chất béo bão hòa và chất béo trans như thực phẩm chế biến sẵn, thực phẩm nhanh, thực phẩm chiên. 2. Thực phẩm giàu đường và đồ uống có gas, caffeine. 3. Thực phẩm chứa gluten như lúa mì, lúa mạch, ngũ cốc chứa gluten. Ngoài ra, việc duy trì một lối sống lành mạnh, tập thể dục đều đặn và thực hiện các bài tập cải thiện sự linh hoạt của cơ và gân cũng rất quan trọng. Tuy nhiên, để có lời khuyên chính xác và phù hợp nhất, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa để được tư vấn cụ thể và chi tiết hơn. Chúc mẹ bạn sớm hồi phục!
4 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo