Thành phần kem béo thực vật rich [ ICE jot

Bác sĩ cho em xin được hỏi, kem béo thực vật còn gọi là rich ( ice hot) được dùng pha chế nhất là trong trà sữa , và các món khác, BS cho hỏi rich có nguy hại cho sức khỏe không ạ? Xin bác sĩ tư vấn giúp ạ! Cảm ơn Bác sĩ!

3
38k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Kem béo thực vật rich (ice hot) thường được sử dụng để pha chế trong trà sữa và các món ăn khác. Tuy nhiên, kem béo thực vật chứa rất nhiều dầu thực vật được hydro hóa, có thể gây tắc mạch máu, tăng cholesterol xấu và giảm cholesterol tốt. Hàm lượng canxi, các vitamin và protein trong kem béo cũng rất thấp so với sữa tươi. Do đó, nếu bạn tiêu thụ quá nhiều kem béo thực vật, có thể gây thiếu chất và ảnh hưởng đến sức khỏe. Tuy nhiên, nếu bạn tiêu thụ kem béo thực vật một cách hợp lý và có chế độ ăn uống lành mạnh, không quá nhiều, thì không có nguy hại đáng kể đến sức khỏe. Bạn có thể lựa chọn các sản phẩm kem ít béo hoặc dùng sữa chua thay thế để giảm thiểu lượng kem béo thực vật trong chế độ ăn uống của mình. Tóm lại, kem béo thực vật rich (ice hot) không phải là một loại thực phẩm tốt cho sức khỏe nếu tiêu thụ quá nhiều. Tuy nhiên, nếu bạn tiêu thụ một cách hợp lý và có chế độ ăn uống lành mạnh, không quá nhiều, thì không có nguy hại đáng kể đến sức khỏe. Bạn nên cân nhắc và lựa chọn các sản phẩm kem ít béo hoặc dùng sữa chua thay thế để giảm thiểu lượng kem béo thực vật trong chế độ ăn uống của mình. Mong rằng câu trả lời của tôi có thể giúp bạn. Nếu bạn còn thắc mắc gì khác, hãy tiếp tục đặt câu hỏi.
10 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo