🔥 Bài đăng hot nhất

Sụt cân nhanh chóng

Mấy tháng nay em bị sụt cân nhanh chóng từ 69 kg giờ còn có 52kg đi khám thì không có vấn đề gì về sức khỏe mà em còn đang trong độ tuổi phát triển

0
40k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc sụt cân nhanh chóng từ 69kg xuống còn 52kg trong một thời gian ngắn có thể là dấu hiệu của một số vấn đề sức khỏe, bao gồm vấn đề dinh dưỡng, tiêu hóa, hoặc thậm chí các vấn đề tâm lý. Trong trường hợp của bạn, việc sụt cân đột ngột như vậy có thể ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn trong quá trình phát triển. Để đảm bảo sức khỏe của bạn, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng. Họ có thể thực hiện các kiểm tra cần thiết để xác định nguyên nhân của việc sụt cân nhanh chóng và đưa ra lời khuyên phù hợp. Ngoài ra, bạn cũng cần chú ý đến chế độ ăn uống và lối sống hàng ngày để đảm bảo cung cấp đủ dinh dưỡng cho cơ thể. Hãy duy trì một chế độ ăn đa dạng, cân đối và tập luyện đều đặn để giữ gìn sức khỏe. Nếu tình trạng sụt cân vẫn tiếp tục hoặc có bất kỳ triệu chứng khác, bạn nên đến gặp bác sĩ để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn sức khỏe!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo