🔥 Bài đăng hot nhất

#Góc tâm sự: Bạn sẽ chọn tiếp tục “Ăn kiêng” hay Tập thể dục” để giữ dáng sau khi giảm cân?

💝 Sau một khoảng thời gian dài lấy lại vóc dáng mơ ước, chắc hẳn chúng ta sẽ lại tiếp tục đau đầu tìm cách “duy trì” cân nặng hiện có. Có ý kiến cho rằng chỉ cần tập trung vào chế độ ăn là đủ, vì ăn uống chiếm đến 70% thành công trong quá trình giảm cân cơ mà. Nhưng cũng có nhận định nếu không tập thể dục thì làm sao xây dựng và duy trì các nhóm cơ được. Vậy Admin sẽ cùng các bạn mách nhau phương pháp nào thực sự hiệu quả nhé!

👉 Chọn đáp án và chia sẻ lý do của bạn ở phần bình luận bên dưới. HelloBacsi sẽ chọn ngẫu nhiên 2 bạn may mắn nhất được nhận e-voucher trị giá 100.000 đồng

⏳ Thời gian trả lời đến hết ngày 03/05/2022

*Bạn có thể sử dụng E-voucher tương đương tiền mặt để thanh toán, mua sắm các sản phẩm, giải trí, nhà hàng trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Now,…

#Góc tâm sự: Bạn sẽ chọn tiếp tục “Ăn kiêng” hay Tập thể dục” để giữ dáng sau khi giảm cân?#Góc tâm sự: Bạn sẽ chọn tiếp tục “Ăn kiêng” hay Tập thể dục” để giữ dáng sau khi giảm cân?
28
39k
29 Bình luận

29 bình luận

Mình chọn tập thể dục để giữ dáng sau khi giảm cân .Vì nếu ăn kiêng mà không tập thể dục thì cơ thể sẽ không khoẻ mạnh , thay vào đó mình Cố gắng dành thời gian tập thể dục để mình có thể ăn những món mình thích trong mức cho phép vừa tốt cho sức khỏe , vừa giữ dáng được lâu dài .

1 năm trước
Thích
Trả lời

Theo mình là kết hợp hài hòa giữa tập thể dục đều đặn và có chế độ ăn hợp lý sẽ giúp bạn có một thân hình đáng mơ ước

1 năm trước
Thích
Trả lời

tập lên cơ, cho đẹp trai, chắc sẽ có ngừi iu

1 năm trước
Thích
Trả lời

Khi giảm cân thành công em thấy chủ yếu là mình cần duy trì cái thói quen cần có trong quá trình mình từng giảm cân, cũng tùy đối tượng và mục đích, em chỉ cần số đo cân đối nên chỉ ăn kiêng là được, cũng không hẳn là ăn kiêng mà kiểu eat clean là được ớ, vì mình có nhịn ăn cả đời được đâu mà

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình chọn tập thể dục mỗi ngày vào buổi sáng và đi bộ - duy trì đều đặn là OK

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Trần Thị Phú

Bạn Trần Thị Phú ơi. Chúc mừng bạn đã may mắn nhận được evoucher 100.000đ trong chương trình Góc tâm sự lần này. Bạn vui lòng kiểm tra email (****[email protected]) đã đăng ký tại cộng đồng Hello Bacsi để nhận e-voucher nhé!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình thấy ăn kiêng vẫn work cho việc duy trì cân nặng á, chỉ cần đảm bảo calo in < out là được, mình thì giảm cân thành công là mệt muốn chớt rùi hong muốn quay lại tập nữa

1 năm trước
Thích
Trả lời

mình chọn một chế độ ăn kiêng ít calo, nhưng vẫn kết hợp với tập thể dục thường xuyên

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình chọn tập thể dục nha. Vì ăn kiêng không xi nhê gì với mình cả

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình chọn tập thể dục mỗi sáng vì những lúc vận động cơ thể ra nhiều mồ hôi đốt cháy ca lo. Mình ít khi ăn đồ ăn dầu mỡ nhiều chất béo nên là vẫn giữ đc vocd dáng lại tốt cho sức khoẻ

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Sunny

quao, ngưỡng mộ, k ăn đồ dầu mỡ là xịn lắm lun ớ

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình chọn tập thể dục, mỗi sáng mình thức sớm chạy bộ, ngoài ra mình không ăn khuya, hạn chế đồ ngọt.

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Kẹo Ngọt

bạn chạy bộ thấy có xuống bụng không ạ, mình đang chỉ muốn xuống bụng hoi, chứ tay chân vẫn gầy ớ

1 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 10 bình luận
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo