🔥 Bài đăng hot nhất

giảm cân hiệu quả

tôi 12 tuổi, cao 1m46, nặng 54kg. Tôi muốn giảm khoảng 9 kg. Bác sĩ vui lòng tư vấn cho lịch giảm cân hiệu quả?

1
40k
2 Bình luận

2 bình luận

Em ăn theo chế độ nào thì cũng cần kiên trì nha, có thể kết hợp ăn eatclean và tập thể dục nè

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để giảm cân hiệu quả, bạn có thể tham khảo các gợi ý sau: 1. Đặt mục tiêu thực tế: Đừng đặt mục tiêu giảm cân quá nhanh. Tốt nhất là giảm khoảng 5% trọng lượng cơ thể trong khoảng 3-4 tuần. Điều này giúp bạn duy trì một lối sống lành mạnh và không gây căng thẳng. 2. Tập thể dục: Tập thể dục là một phần quan trọng trong quá trình giảm cân. Bạn có thể dành từ 30-60 phút mỗi ngày để tập thể dục. Tập các bài tập cardio như chạy, bơi, nhảy dây hoặc đi xe đạp để đốt cháy calo. Bạn cũng nên kết hợp với bài tập lực để tăng cường cơ bắp và tăng cường quá trình đốt cháy mỡ. 3. Ăn nhiều bữa nhỏ: Thay vì ăn một bữa lớn, hãy chia nhỏ các bữa ăn trong ngày. Ăn 5-6 bữa nhỏ mỗi ngày giúp duy trì quá trình trao đổi chất và giữ lượng đường trong máu ổn định. Hãy chú trọng vào việc ăn các thực phẩm giàu chất xơ, protein và chất béo lành mạnh. 4. Đo lường calo: Đo lường lượng calo cơ thể cần qua việc ăn uống. Bạn có thể sử dụng công cụ đo BMR để tính toán nhu cầu calo hàng ngày của bạn. Để giảm cân, hãy trừ đi tối đa 300 calo từ việc ăn uống. 5. Kiên nhẫn và kiểm soát: Giảm cân là quá trình kéo dài và đòi hỏi sự kiên nhẫn. Hãy kiểm soát khẩu phần ăn của bạn và tránh ăn quá nhiều thức ăn có nhiều calo và chất béo. 6. Tìm sự hỗ trợ: Nếu bạn gặp khó khăn trong quá trình giảm cân, hãy tìm sự hỗ trợ từ gia đình, bạn bè hoặc chuyên gia dinh dưỡng. Họ có thể cung cấp cho bạn lời khuyên và động viên trong quá trình giảm cân. Nhớ rằng, quá trình giảm cân là một quá trình cá nhân và mỗi người có cơ địa và mục tiêu riêng. Hãy luôn lắng nghe cơ thể của bạn và tìm phương pháp phù hợp nhất. Nếu bạn có bất kỳ vấn đề sức khỏe nào, hãy tham khảo ý kiến ​​của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng. Chúc bạn thành công trong việc giảm cân!
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo