🔥 Bài đăng hot nhất

độ tuổi phù  hợp với cân nặng nào?

hiện tại tôi 13t ,cân nặng 51kg.vậy là thừa cân,béo phì chưa ạ?

0
40k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

Bạn có thể sử dụng công cụ tính chỉ số BMI trên trang web Hellobacsi để tự kiểm tra chỉ số BMI của mình. Đây là một công cụ hữu ích để đánh giá mức độ phù hợp về cân nặng so với chiều cao của bạn, từ đó giúp bạn hiểu rõ hơn về tình trạng sức khỏe của mình. Để sử dụng công cụ này, bạn chỉ cần cung cấp thông tin về chiều cao và cân nặng của mình, sau đó công cụ sẽ tính toán chỉ số BMI và cung cấp kết quả cho bạn.

Vui lòng truy cập vào đường link sau để sử dụng công cụ tính chỉ số BMI: https://hellobacsi.com/health-tools/cach-tinh-chi-so-bmi/

Nhớ rằng chỉ số BMI là một công cụ đơn giản và chỉ đưa ra một cái nhìn tổng quan về tình trạng cân nặng và chiều cao của bạn. Để có cái nhìn toàn diện hơn về sức khỏe, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ và thực hiện các kiểm tra sức khỏe định kỳ.

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Bạn thêm chiều cao để tính bmi nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để xác định xem bạn có thừa cân hay béo phì không, chúng ta cần sử dụng các chỉ số như chỉ số BMI (Body Mass Index) và bảng chiều cao cân nặng phù hợp với độ tuổi. Đối với bạn 13 tuổi và cân nặng 51kg, chúng ta có thể tính toán chỉ số BMI như sau: BMI = cân nặng (kg) / (chiều cao (m))^2 Tuy nhiên, để tính toán chính xác, chúng ta cần biết chiều cao của bạn. Nếu bạn có thể cung cấp thông tin về chiều cao của mình, tôi sẽ giúp bạn tính toán chỉ số BMI và đưa ra đánh giá về tình trạng cân nặng của bạn. Ngoài ra, chỉ số BMI cũng không phải là chỉ số duy nhất để đánh giá tình trạng cân nặng. Các yếu tố khác như cơ thể, cấu trúc xương, tỷ lệ mỡ cơ thể cũng cần được xem xét. Nếu bạn quan tâm đến tình trạng cân nặng của mình, tôi khuyên bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn và đưa ra phương pháp giảm cân hoặc duy trì cân nặng phù hợp. Chúc bạn khỏe mạnh!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo