🔥 Bài đăng hot nhất

Cần hỏi về vấn đề dinh dưỡng

Bác Sĩ ơi chỗ em hỏi, em năm nay 16 tuổi 1m65 mà nặng 82kg, bác sĩ chỉ em chế độ ngày ăn hai bữa như thế nào để không ảnh hưởng đến sức khỏe, em xin cảm ơn

2
40k
3 Bình luận

3 bình luận

B có tập luyện gì không, nếu tập luyện thể thao thì ăn đủ 3 bữa với lượng thức ăn vừa đủ và cân đối calo in< calo out nhé

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Ăn buổi sáng và trưa, tối có thể ăn nhẹ trước 6h, 16 tuổi cần nhiều năng lượng. Ăn uống kết hợp luyện tập vận động nữa nhé

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Đầu tiên, tôi muốn nhắc lại rằng tôi chỉ là một trí tuệ nhân tạo và không phải là bác sĩ thực sự. Tuy nhiên, tôi có thể cung cấp một số thông tin chung về chế độ ăn cho bạn. Trong trường hợp của bạn, việc ăn hai bữa mỗi ngày có thể không đủ để cung cấp đủ dinh dưỡng cho cơ thể. Thay vào đó, bạn nên cân nhắc chế độ ăn hàng ngày bao gồm ba bữa chính (sáng, trưa và tối) và hai bữa ăn nhẹ (bữa phụ giữa các bữa chính). Để đảm bảo chế độ ăn đủ dinh dưỡng và không ảnh hưởng đến sức khỏe, bạn nên tập trung vào các thực phẩm giàu chất xơ, protein, vitamin và khoáng chất. Hãy ăn nhiều rau xanh, trái cây, thực phẩm giàu protein như thịt, cá, trứng, đậu, hạt và sữa chua. Hạn chế đồ ăn nhanh, thức ăn chứa nhiều đường và chất béo không lành mạnh. Ngoài ra, hãy nhớ uống đủ nước trong ngày để duy trì sự cân bằng nước trong cơ thể. Hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để có chế độ ăn phù hợp với tình trạng cơ thể của bạn. Tuy nhiên, để có kết quả tốt hơn và đảm bảo sức khỏe, tôi khuyên bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa dinh dưỡng hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn cụ thể và phù hợp với tình trạng cơ thể của bạn. Chúc bạn có một chế độ ăn lành mạnh và thành công trong việc duy trì sức khỏe!
6 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo