🔥 Bài đăng hot nhất

Ăn ngũ cốc có béo không?

Ngũ cốc rất giàu dưỡng chất cho cơ thể, vậy “ăn ngũ cốc có béo không?”. Theo các chuyên gia về sức khỏe, việc ăn ngũ cốc có béo không còn tùy thuộc vào loại ngũ cốc, liều lượng và thời điểm sử dụng ngũ cốc của bạn. Có thể phân loại ngũ cốc thành 3 dạng như sau: Ngũ cốc hỗ trợ giảm cân, tăng cân và chăm sóc làm đẹp da. Tùy vào tình trạng hiện tại của cơ thể, bạn có thể lựa chọn sử dụng loại ngũ cốc phù hợp.

Bên cạnh đó, uống lúc nào và uống như thế nào cũng quyết định đến việc ăn ngũ cốc có béo không. Ví dụ đối với những người muốn giảm cân bằng bột ngũ cốc thì nên dùng trước khi ăn 15 phút, không cho thêm đường hoặc sữa, đồng thời uống đầy đủ nước, hạn chế tinh bột và ăn kèm theo các loại hoa quả và rau như dưa chuột, cần tây…

Đối với những người muốn tăng cân thì nên pha ngũ cốc cùng với đường hoặc sữa, mỗi buổi sáng có thể uống thêm nước ấm pha cùng mật ong, buổi tối dùng thêm sữa chua và hàng ngày cần uống đủ 2 lít nước.

Còn trường hợp uống ngũ cốc để chăm sóc và làm đẹp da thì bạn nên sử dụng bột đậu vào mỗi sáng, bổ sung thêm các thực phẩm có chứa estrogen. Do đó, bạn cần xác định chính xác mục đích sử dụng ngũ cốc của mình, từ đó lựa chọn đúng loại và ăn đúng thời điểm sẽ mang lại hiệu quả như ý nhé!

5
39k
7 Bình luận

7 bình luận

Ngũ cốc có 2 cách ăn có thể hỗ trợ giảm cân hoặc tăng cân

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình cũng uống ngũ cốc cho có sữa con ti mà ko dám cho nhiều sữa với đường sợ tăng cân

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bột ngũ cốc lúc sinh xong mình uống nhưng k thấy thích lắm

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Ngũ cốc ăn ngán lắm luônnn í hic, mình chả ăn được luônnn huhu

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Thảo Nguyên

Ăn với sữa chua, mix thêm trái cây đỡ ngán nè bạn

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Ăn đúng cách mới không béo nha

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Nhã Thy

Dạ đúng rồi ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo