🔥 Bài đăng hot nhất

Tăng chiều cao

Em xin chào bác sĩ . Bác sĩ cho em hỏi là em vừa đủ 18 tủi mà em cao có m62 cần làm sao để cao lên được m70 vậy ạ

3
60k
4 Bình luận

4 bình luận

Em cần chú ý đến chế độ ăn và tập luyện là oki nè

2 tuần trước
Thích
Trả lời

để tăng chiều cao thì chú ý đến chế độ dinh dưỡng, lịch sinh hoạt ngủ nghỉ hợp lý k nên thức khuya quá, thể dục thể thao thì nên chọn bơi lội, bóng rổ, bóng chuyền, cầu lông ấy e

3 tuần trước
Thích
Trả lời

18t vẫn cao tiếp tục cao nên b chú ý đến chế độ dinh dưỡng giàu canxi. Tập luyện đi bơi, chơi bóng rổ cũng giúp cao nữa đó

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc tăng chiều cao sau khi đã đủ 18 tuổi không dễ dàng và không thể đảm bảo. Tuy nhiên, có một số cách bạn có thể thử để hỗ trợ quá trình phát triển chiều cao: 1. Duy trì một chế độ ăn uống cân đối và giàu dinh dưỡng, bao gồm protein, canxi, vitamin D và các chất dinh dưỡng khác cần thiết cho sự phát triển chiều cao. 2. Thực hiện các bài tập thể dục và tập luyện thể chất đều đặn để giữ cơ bắp và xương khoẻ mạnh. 3. Đảm bảo bạn có đủ giấc ngủ đủ và chất lượng hàng đêm để cơ thể có thời gian phục hồi và phát triển. 4. Tránh thói quen xấu như hút thuốc, uống rượu và tiêu thụ các chất kích thích. Ngoài ra, bạn có thể tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn cụ thể hơn về cách thúc đẩy tăng chiều cao. Đồng thời, hãy nhớ rằng chiều cao không phải là yếu tố quyết định duy nhất về sự tự tin và sức khỏe của bạn. Hãy yêu thương và chăm sóc bản thân mình đúng cách. Chúc bạn may mắn!
3 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!