🔥 Bài đăng hot nhất

Muốn tăng chiều cao

em 19 t cao m58 cân nặng 51 muốn cao thêm 5 - 10 cm nx phải làm cách nào ạ

Tập như nào để tăng thêm ạ

3
66k
7 Bình luận

7 bình luận

em uống nhiều sữa và tập kéo xà á em!

7 tháng trước
Thích
Trả lời
@Sue Truong

Ek sẽ cố gắng xem như nào

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Hơi khó đó em ạ

7 tháng trước
Thích
Trả lời
@Hoàng Linh

Bt là khó lên r như chỉ hỏi xem như nào thôi

7 tháng trước
Thích
Trả lời

19 tuổi để cao thêm khả năng khó bạn ạ

7 tháng trước
Thích
Trả lời
@Nhã Thy

Chc thế

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Để tăng chiều cao, có một số yếu tố quan trọng bạn cần chú ý, bao gồm dinh dưỡng, tập thể dục và giấc ngủ. Dưới đây là một số gợi ý: 1. Dinh dưỡng: Hãy đảm bảo bạn có một chế độ ăn uống cân đối và đủ dinh dưỡng. Bạn nên tăng cường việc tiêu thụ các thực phẩm giàu canxi, protein và vitamin D, như sữa, cá, trứng, thịt gà, rau xanh, hạt và các loại đậu. 2. Tập thể dục: Có một số bài tập có thể giúp tăng chiều cao, như yoga, bóng rổ, bóng chuyền, bơi lội và nhảy dây. Những hoạt động này giúp kéo dãn cơ và xương, tạo điều kiện cho sự phát triển chiều cao. 3. Giấc ngủ: Giấc ngủ đủ và chất lượng cũng rất quan trọng đối với sự phát triển chiều cao. Hãy cố gắng ngủ đủ 7-9 giờ mỗi đêm và tạo một môi trường ngủ thoải mái và yên tĩnh. Ngoài ra, hãy nhớ rằng chiều cao của mỗi người phụ thuộc vào yếu tố di truyền và quá trình phát triển cá nhân. Không có phương pháp nào có thể đảm bảo tăng chiều cao một cách chắc chắn sau khi đã qua tuổi dậy thì. Hãy chấp nhận và yêu thương bản thân với chiều cao hiện tại của bạn. Nếu bạn có bất kỳ vấn đề sức khỏe nào hoặc muốn tìm hiểu thêm, tôi khuyên bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa để được tư vấn cụ thể và phù hợp với trường hợp của bạn.
7 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!