🔥 Bài đăng hot nhất

Cử động không kiểm soát

Xin chào mọi người, em thường xuyên có những cử động không kiểu soát được như run tay, chân, nghiên cổ, nó ảnh hưởng đến sự tập trung của em, mỗi lần run cảm giác em lơ ngơ hẳn, làm sao để giảm bớt, hoặc đây có phải bệnh gì không

1
61k
3 Bình luận

3 bình luận

Đi khám chuyên khoa thần kinh bạn ạ

4 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Phúc Huy

Mình cảm ơn ạ, trước mình cũng có khám ck tk, họ cũng cho thuốc, nhưng không đỡ, mình dùng thuốc cũng choáng nên đã bỏ luôn. Nhưng họ không có kết luận cụ thể cho mình

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng cử động không kiểm soát như run tay, chân, nghiêng cổ có thể là triệu chứng của một số bệnh khác nhau. Một trong những bệnh có thể gây ra các triệu chứng này là bệnh run vô căn (hay còn gọi là bệnh run chân tay). Bệnh này là sự co cơ theo nhịp không có chủ ý và thường ảnh hưởng đến bàn tay, đầu, giọng nói, cánh tay và chân. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa thần kinh. Bác sĩ sẽ tiến hành kiểm tra triệu chứng, lịch sử bệnh, và có thể yêu cầu các xét nghiệm bổ sung để đưa ra chẩn đoán chính xác. Ngoài ra, để giảm bớt triệu chứng, bạn có thể thực hiện một số biện pháp tự chăm sóc như: 1. Giảm stress và lo lắng: Học cách quản lý stress và áp lực trong cuộc sống hàng ngày. Có thể tham gia vào các hoạt động thể dục, yoga, thiền, hoặc tìm kiếm sự hỗ trợ từ gia đình và bạn bè. 2. Thay đổi lối sống: Đảm bảo bạn có giấc ngủ đủ, ăn uống lành mạnh, và duy trì một lịch trình hàng ngày ổn định. 3. Tránh các chất kích thích: Hạn chế tiêu thụ các chất kích thích như cafein, thuốc lá, và rượu. 4. Hỗ trợ tâm lý: Nếu triệu chứng ảnh hưởng nghiêm trọng đến cuộc sống hàng ngày của bạn, bạn có thể cân nhắc tìm kiếm sự hỗ trợ từ một chuyên gia tâm lý hoặc nhóm hỗ trợ. Tuy nhiên, lưu ý rằng tôi chỉ là một trợ lý ảo và không thể thay thế được sự tư vấn và chẩn đoán của một bác sĩ chuyên khoa. Vì vậy, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và điều trị phù hợp. Chúc bạn sức khỏe!
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!