4 bình luận

Cộng đồng có những câu hỏi vầ chuyên gia tư vấn như thế này hữu ích ghê

0

Trả lời

Chào bạn,

Tuỳ vào cơ thể của người mẹ, nếu bạn là người thường xuyên vận động, tập luyện thể thao và không có bất kỳ bệnh lý đáng lo ngại nào thì bạn có thể tập nhẹ nhàng đến gần tháng cuối, lưu ý trong 3 tháng cuối đừng tập trong thời gian quá dài, lý tưởng nhất là 15-30 phút cho bài tập. Nếu bạn có nhiều dấu hiệu của thai kỳ như chân phù nề, mệt mỏi.. thì nên dừng tập luyện và hãy tập trung thư giãn, tập hít thở sâu và giữ cho tinh thần luôn vui vẻ, thoải mái. Bạn có thể tham khảo các bài tập yoga cho bà bầu tại nhà theo từng tháng tại bài viết sau: https://hellobacsi.com/tieu-duong-dai-thao-duong/che-do-dinh-duong-cho-nguoi-tieu-duong/

Tập yoga cho bà bầu mang lại nhiều lợi ích về sức khỏe cho cả mẹ và bé. Tuy nhiên, bạn cũng cần tham khảo ý kiến bác sĩ về thời điểm, cường độ tập luyện sao cho phù hợp, đảm bảo an toàn trong suố

... Xem Thêm

0

Trả lời

@HLV Yoga Nguyễn Thị Quân Như

Cảm ơn HLV đã tư vấn

0

Trả lời

@HLV Yoga Nguyễn Thị Quân Như

Cảm ơn chia sẻ vô cùng hữu ích của bác sĩ rất nhiều . Thật sự quá trình mang thai nếu mẹ bầu chịu Khó tập yoga rất tốt luôn bác sĩ .

0

Trả lời

Giới thiệu về nhóm
Thể dục thể thao là hoạt động không thể thiếu nếu bạn muốn có tinh thần sảng khoái và cơ thể khỏe mạnh! Tham gia ngay Cộ... Xem thêm
Tìm cộng đồng của bạn
Hãy cùng khám phá các Cộng đồng liên quan đến chuyên mục sức khỏe mà bạn quan tâm nhất.