🔥 Bài đăng hot nhất

[Cộng đồng hỏi - Bác sĩ trả lời] Yoga cho bà bầu: nên tập khi nào, bài tập nào tốt?

🤰 Việc tập luyện yoga trong thai kỳ đã trở nên ngày càng phổ biến trong những năm gần đây. Yoga có thể giúp mẹ bầu giảm bớt căng thẳng, cân bằng cuộc sống, cải thiện cơ bắp, hệ tuần hoàn máu trong suốt thời kỳ mang thai. Đặc biệt, yoga cũng hữu ích cho việc sinh nở vì mẹ bầu sẽ học cách hít thở sâu và thư giãn. Vậy bà bầu nên tập yoga khi nào và bài tập nào tốt?

▶️ Hãy cùng Hello Bacsi lắng nghe Huấn luyện viên Yoga Nguyễn Thị Quân Như chia sẻ về những bài tập yoga cho bà bầu và thời gian tập phù hợp tại phần bình luận nhé!

------------

>> Hỏi đáp bác sĩ miễn phí khi gia nhập Cộng đồng Hello Bacsi

>> Cơ hội nhận 300.000đ khi tham gia cuộc thi "Sống vui khỏe cùng tiểu đường" TẠI ĐÂY

>>> Cơ hội nhận 100.000đ khi tham gia minigame “Chọn trái cây đúng - Trúng quà bất ngờ” TẠI ĐÂY

>> Cơ hội nhận 100.000đ khi tham gia góc tương tác: Hỏi đáp nhiệt tình - Rinh quà đặc biệt TẠI ĐÂY

[Cộng đồng hỏi - Bác sĩ trả lời] Yoga cho bà bầu: nên tập khi nào, bài tập nào tốt?[Cộng đồng hỏi - Bác sĩ trả lời] Yoga cho bà bầu: nên tập khi nào, bài tập nào tốt?
5
59k
4 Bình luận

4 bình luận

Cộng đồng có những câu hỏi vầ chuyên gia tư vấn như thế này hữu ích ghê

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Tuỳ vào cơ thể của người mẹ, nếu bạn là người thường xuyên vận động, tập luyện thể thao và không có bất kỳ bệnh lý đáng lo ngại nào thì bạn có thể tập nhẹ nhàng đến gần tháng cuối, lưu ý trong 3 tháng cuối đừng tập trong thời gian quá dài, lý tưởng nhất là 15-30 phút cho bài tập. Nếu bạn có nhiều dấu hiệu của thai kỳ như chân phù nề, mệt mỏi.. thì nên dừng tập luyện và hãy tập trung thư giãn, tập hít thở sâu và giữ cho tinh thần luôn vui vẻ, thoải mái. Bạn có thể tham khảo các bài tập yoga cho bà bầu tại nhà theo từng tháng tại bài viết sau: https://hellobacsi.com/tieu-duong-dai-thao-duong/che-do-dinh-duong-cho-nguoi-tieu-duong/

Tập yoga cho bà bầu mang lại nhiều lợi ích về sức khỏe cho cả mẹ và bé. Tuy nhiên, bạn cũng cần tham khảo ý kiến bác sĩ về thời điểm, cường độ tập luyện sao cho phù hợp, đảm bảo an toàn trong suốt thai kỳ nha.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại cộng đồng Hello Bacsi nhé.

Chúc bạn và gia đình nhiều sức khoẻ,

Huấn luyện viên Yoga Nguyễn Thị Quân Như.

1 năm trước
Thích
Trả lời
@HLV Yoga Nguyễn Thị Quân Như

Cảm ơn HLV đã tư vấn

1 năm trước
Thích
Trả lời
@HLV Yoga Nguyễn Thị Quân Như

Cảm ơn chia sẻ vô cùng hữu ích của bác sĩ rất nhiều . Thật sự quá trình mang thai nếu mẹ bầu chịu Khó tập yoga rất tốt luôn bác sĩ .

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!