🔥 Bài đăng hot nhất

Chiều cao

Làm sao để tăng chiều cao khi đã qua tuổi dậy thì thế ạ

2
61k
3 Bình luận

3 bình luận

B có thể chơi bóng rổ, bơi lội, cầu lông và chú ý đến ngủ nghỉ, chế độ ăn giàu cãnix mình nghĩ sẽ cải thiện đó

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn tăng cường tập thể dục các bài tập tăng chiều cao, bổ sung thêm canxi nữa nè

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Rất tiếc, nhưng sau khi qua tuổi dậy thì, cơ hội để tăng chiều cao là rất hạn chế. Điều này bởi vì sự phát triển của xương và sụn tăng trưởng đã hoàn thành và không còn tiếp tục mở rộng. Tuy nhiên, có một số yếu tố môi trường và lối sống có thể ảnh hưởng đến chiều cao của bạn. 1. Dinh dưỡng: Ăn uống đủ và cung cấp đủ dưỡng chất là rất quan trọng để phát triển chiều cao. Hãy đảm bảo rằng bạn có một chế độ ăn đa dạng và cung cấp đủ protein, canxi, vitamin D và các chất dinh dưỡng khác cần thiết cho sự phát triển xương. 2. Tập thể dục: Tập luyện và vận động thường xuyên có thể giúp duy trì sự linh hoạt và tăng cường cơ bắp. Một cơ thể khỏe mạnh và săn chắc có thể giúp bạn tự tin hơn và có vẻ cao hơn. 3. Giấc ngủ: Giấc ngủ đủ và chất lượng tốt cũng rất quan trọng cho sự phát triển và phục hồi của cơ thể. Hãy đảm bảo bạn có đủ giấc ngủ hàng đêm để cơ thể có thể phát triển tốt nhất. 4. Điều chỉnh tư thế: Điều chỉnh tư thế khi ngồi, đứng và đi lại có thể giúp bạn tạo ra một dáng đi đứng thẳng và tự tin hơn. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng mỗi người có một tiềm năng tăng chiều cao riêng, và không có phương pháp nào đảm bảo tăng chiều cao sau tuổi dậy thì. Nếu bạn có bất kỳ lo lắng nào về chiều cao của mình, tốt nhất hãy thảo luận với bác sĩ để được tư vấn cụ thể và chính xác hơn.
3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!